Làm cách nào để tua công tơ mét điện về trị số như mong muốn

H
Bình luận: 88Lượt xem: 44,431

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:22: qua khu vực AVD nói là tua đồng hồ! giá giao động 200k - 1M...

Còn muốn tự làm thì đầu tư 1 cái adapter và phần mềm từ TQ giá 56M loại mới nhất hiện nay!
:D

thanhauto0301

Tài xế O-H
Cái này thì em cũng nghiên cứu rùi nhưng mà mấy ông giữ nghề ghê lắm . Chỉ bít qua nguyên lý là : Hệ thống công tơ mét trên xe cao cấp sẽ đc lưu trên IC nhớ ( ROM) , cái này thì đặt ở đâu hay ntn em cũng ko rõ , đã làm bao giờ đâu . Dùng 1 máy nạp BIOS cho ROM ( Đây là máy chuyên nghiệp nhá , mấy ông ấy mua bên tàu ấy ) sửa đổi thông số ghi trên đấy về theo ý muốn của mình ( Trước đấy cái ROM đó sẽ lưu số Km chạy đc của xe ). Sau khi đã sửa đổi thì gắn nó lại như cũ là OK .

Già Làng O-H

GIÀ LÀNG O-H
Sử dụng máy chuyên nghiệp để hình dung cái gì Mình chưa biết.
Ví dụ:
Dòng xe: BMW 318 - cần phải đọc và sửa thông tin eprom
Số Km cần thay đổi:
0080: F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D
0090: F3 5D F3 5D F3 5D F3 5E F3 5E F3 5E F3 5E F3 5E

15.000 Km = FEC7.
Thông tin đó để thay những thông tin F3 5D, F3 5E v.v.......

xuandai102028

Tài xế O-H
nói tóm lại là ở 2 chử đạo đức nghề nghiệp thui các bác ơi em cũng là dân trong nghề ma cái đích cuối cùng của những việc này là tiền thôi có cung khắc có cầu mà nên cũng khó chánh

phanminhnhat

Học việc
Sử dụng máy chuyên nghiệp để hình dung cái gì Mình chưa biết.
Ví dụ:
Dòng xe: BMW 318 - cần phải đọc và sửa thông tin eprom
Số Km cần thay đổi:
0080: F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D F3 5D
0090: F3 5D F3 5D F3 5D F3 5E F3 5E F3 5E F3 5E F3 5E

15.000 Km = FEC7.
Thông tin đó để thay những thông tin F3 5D, F3 5E v.v.......

Mã HEX này sửa có theo quy luật gì không anh? ( [16]FEC7 = 65223[10] )
15.000 Km = FEC7
Còn giả sử 10.000 km = ???

huyday1510

Tài xế O-H
CÔNG TƠ MÉT ĐIỆN TỬ NHƯ CÁC DÒNG CAO NHƯ HINO, HAY ISUZU..VV NÓ BÁO SỐ ĐIỆN TỬ EM MUỐN TUA CHO NÓ VỀ 0 HAY NHƯ Ý MÌNH MUỐN THÌ LÀM CÁCH NÀO ANH EM CÓ CÁCH NÀO XIN CHỈ GIÁO VỚI,NẾU TUA CÓ CẦN MẠCH NÀO ĐỂ RESET EM NÓ HOK,CHO EM SƠ ĐỒ MẠCH LUN NHA,THANKS MỌI NGƯỜI:lx

e cũng đi tua mấy lần rồi.thấy họ dùng phần mêm gì đó+với cái máy chuyên dụng của họ nữa

Love Peace

Tài xế O-H
mình cũng đang cần tua lên đồng hồ, bác nào biết thì chỉ giúp mình với, mình ít online nên giúp mình qua ĐT nha - 0995.29.28.79 (mình ở HCM - và cho mình biết giá cả hết bao nhiêu nha).
Cám ơn các bác nhìu nhìu...!!!

BVMauto

Tài xế O-H
Có mấy dòng này, cùng chém với các bác .
Hiện tại trên thị trường có 3 phương pháp điều chỉnh giảm contermet Ôto xe máy và giờ đã làm việc cho xe máy công trình
-Thiết bị chuyên dùng cầm tay (có 2 loại TB, giá : 500$ & 1400$), có thể điều chỉnh các loại xe có trên thị trường dùng như máy chẩn đoán thông qua cổng DLC3 để điều chỉnh cho một số đời xe, còn một số loại thông dụng trên thị trường tháo EErom hàn trên vỉ hoặc dưỡng đi kèm theo thiết bị, chỉnh sửa theo hướng dẫn trên menu, không cần phải quan tâm đến mã Hex .
2- Dùng Một phần mềm chuyên nghiệp + phần cứng để đọc EErom lấy mã Hex sau chỉnh sửa địa chỉ Hex này theo một phần mềm chuyên dùng khác cung cấp những địa chỉ nào cần thay đổi (địa chỉ có chứa số ODO) cho từng đời xe cụ thể .
3- Dùng kết hợp cả hai phương pháp trên .

Lưu ý với các bác làm có rủi ro cao, một số dòng xe đời cao của Đức, châu âu, Mỹ phải dùng thiết bị chuyên dùng khác có giá thành rất cao (14.000$ ) .
Bác nào cần tư vấn , Tel : 0922.247.818

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Hiện tại trên thị trường có 3 phương pháp điều chỉnh giảm contermet Ôto xe máy và giờ đã làm việc cho xe máy công trình
-Thiết bị chuyên dùng cầm tay (có 2 loại TB, giá : 500$ & 1400$), có thể điều chỉnh các loại xe có trên thị trường dùng như máy chẩn đoán thông qua cổng DLC3 để điều chỉnh cho một số đời xe, còn một số loại thông dụng trên thị trường tháo EErom hàn trên vỉ hoặc dưỡng đi kèm theo thiết bị, chỉnh sửa theo hướng dẫn trên menu, không cần phải quan tâm đến mã Hex .
2- Dùng Một phần mềm chuyên nghiệp + phần cứng để đọc EErom lấy mã Hex sau chỉnh sửa địa chỉ Hex này theo một phần mềm chuyên dùng khác cung cấp những địa chỉ nào cần thay đổi (địa chỉ có chứa số ODO) cho từng đời xe cụ thể .

Lưu ý với các bác làm có rủi ro cao, một số dòng xe đời cao của Đức, châu âu, Mỹ phải dùng thiết bị chuyên dùng khác có giá thành rất cao (14.000$ ) .
Em đang quan tâm đến vấn đề này.Bác có thể phân tích ưu nhược của từng loại ,kèm theo giá thiết bị để em có thể lựa chọn đúng đắn không ạ.Ví dụ thiết bị 500USD có thể xử lý các dòng xe nào ,có hạn chế gì không ,sử dụng có khó không...Cũng tương tự thế với thiết bị cao hơn.Nếu khó nói trên diễn đàn ,bác vui lòng bớt chút thời gian tư vấn cho em qua mail nhé.Mail e là duc2215@gmail.com.
Trân trọng !

mr.tung.oto

Tài xế O-H

chào cụ em cũng đang quan tâm đến vấn đề này .cụ có thể tư vấn giúp em được không ạ? em chưa biết làm cũng như sử dụng hay dùng dụng cụ chuyên dụng đó. nk chat của em là (ongtroilatoi ) hoặc Gmail của em :mr.tung.oto@gmail.com
rât mong được sự hướng dấn của cụ ạ! em xin cảm ơn !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên