Xóa mã DTC của Camry 2007 ( không dùng máy chẩn đoán)

B
Bình luận: 10Lượt xem: 2,637

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
dòng này xóa lỗi và phát lỗi đơn giản nhất rồi mà.như bác otohui đã chém,có 2 cách là rút cầu chì EFI và tháo cọc bình.nhưng nếu chưa khắc phục hết lỗi thì nó lại sáng tiếp mà.chú ý với dòng cao cấp như 3.0,3.5.lesxu... khi tháo ác quy có laoij sẽ mất garangti và mất hệ thống lên xuống kính tự động 4 cánh cửa nhé

bungati2012

Tài xế O-H
không xóa được đâu bác ơi.
xóa nỗi kiểu thế thì có khác gì tiêm thuốc tê vào chỗ đau ,khi thuốc tê hết tác dụng chỗ đau lạ càng đau hơn,
bác nên dùng máy móc tìm ra bệnh và sử lý bệnh khỏi thì mới không bị bệnh trở lại được.
chúc bác thành công

garahungduc

Tài xế O-H
Bác nào làm dòng toyota cho em hỏi cách Xóa mã DTC ( không dùng máy chẩn đoán) với ạ ? Xin chân thành cảm ơn!

xe camry 2007 không thể xóa lổi bằng thủ công dược bác ạh vì nó là chuẩn OBD II rồi và giao thức truyền thông bằng CAN BUS phải dùng máy chuẩn doán mới xóa dược mà bác nên dọc lổi và sưa chửa lổi trước khi xóa nhé chúc bác thành công

hai19122000

Tài xế O-H
Bác ah!! khi mình tháo cọc bình ra mà nó không mất, là khi đó mã lỗi đó cần được khắc phục đó nó mới hết. Có hệ thống nào hư là đèn check mới sáng chứ!

G7Kaka

Tài xế O-H
:37: xó lổi kểu tháo cọc bình ấy thì em khuyên bác nên tháo cái đồng hồ ra sau đó lấy keo đen dán bít cái đen check cho nó vào bóng tối vĩnh viễn cho rồi.
- Vì muốn muốn cái đèn check đó nó tắt thì trướng tiên phải biết nó sáng vì lí do gì ? ( lổi gì cái đã ).
- Còn ví dụ như lọc xăng bẩn quá, lọc gió bẩn quá ( xăng kém quá )... chạy đường xa nó sáng đèn lên là phải rồi ! ( !? ).
_ Vụ đèn check thì nói có đến vài năm chưa xong...:)

manhtoan272

Tài xế O-H
nói gì thì nói chứ bác phải tìm được lỗi rồi mới tính tới việc xóa mã lỗi lưu trên ECU. sau khi tìm lỗi và khắc phục thì bác có thể xóa mã lỗi mà không sợ gì bằng máy chẩn đoán hoặc tháo cầu trì đặc biệt là cực dương ắc quy.
chúc bác thành công nhé

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Thao tác xóa lỗi chỉ hết trong trường hợp lỗi đó là lỗi ảo, tức là mã lỗi xuất hiện trong quá trình tháo lắp.việc tháo ac quy đối với một số xe hiện nay không được bởi vì sẽ làm mất chế độ ga lăng ty, radio...
Để hết lỗi cách tốt và duy nhất là tìm nguyên nhân gây lên lỗi đó và chữa trị tận gốc thôi cụ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên