Mình có tầm 25-30t thì nên mua xe nào?

D
Bình luận: 12Lượt xem: 3,621

tronganh6691

Tài xế O-H
tùy bạn có sở thích như thế nào thôi, nếu bạn là người thích công nghệ và tiết kiệm nhiên liệu thì có thể nói honda từ đó đến giờ vẫn được ưa chuộng nhiều do dễ sửa chữa, phụ tùng dễ kiếm và rất tiết kiệm nhiên liệu, nhưng thời gian gần đây thì giới ae biker hay than phiền về chất lượng xe honda mau xuống, đồ lô thì quá nhiều, dàn nhựa thì hay bị rung lắc gây khó chịu khi đi với tốc độ cao. future mới ra có thể là sự lựa chọn cho bạn nếu bạn thấy mình phù hợp với dòng honda. Về vấn đề hậu mãi thì xin thưa với bác chứ mình thấy hậu mãi của honda là tốt nhất, chế độ bảo hành cao tuy nhiên nhiều ae biker than phiền nhiều về tụi ktv trong hãng lắm

nếu bạn là người năng động, đam mê tốc độ thì nên chọn yamaha, ya ở vn từ lâu đã nổi tiếng về phong cách thiết kế trẻ trung, sáng tạo và đề pa rất bốc. Điển hình ở nước ta dòng EX được giới trẻ ưa chuộng rất nhiều, đứng thứ 2 sau EX là JU và tiếp theo là SI và TAU và cũng do đề pa bốc và chạy nhanh nên dòng ya thường ăn xăng hơn honda nhiều. JU FI mới được ra mắt có thể là sự lựa chọn tối ưu cho bạn nhưng với mức giá bán lẻ do hãng đề ra mình dám bảo đảm ở đại lý sẽ chênh lệch có thể từ 2-4tr/xe, phụ tùng ya thì phải chịu khó vô hãng rồi, ở ngoài nếu có thì hiếm lắm, phải à những cửa hàng lớn và uy tín thôi chứ không phải chỗ nào bán cũng là chính hãng đâu. Hậu mãi của yamaha mình thấy cũng tốt nhưng chắc chưa bằng honda

Cuối cùng là dòng suzuki, nói đến su chắc hẳn bạn sẽ liên tưởng đến các mầu xì-po, satria, FX đã từng vang bóng một thời tuy nhiên do sự phát triển của khoa học kỹ thuật nên dòng 2 kỳ không còn phù hợp nhưng ở vn giới đi SU sport vẫn còn rất nhiều nhưng giá thì rất mắc. Nếu bạn là người điềm tĩnh, không thích bon chen hay hơn thua ai thì dòng su sẽ là sự lựa chọn tốt đó. SU vn gần đây được các ae biker đánh giá rất cao về độ bền, độ đầm và sự ổn định của gián áo(nhựa), điển hình là dòng xbike kế đến là smash revo được bán với mức giá rất hợp lý, bạn lưu ý là su rất ích bị làm giá so với ya và hon, giá bán ở hãng bao nhiêu thì bên ngoài không chênh lệch nhiều đâu 500-1tr là cùng thôi. SU vốn nổi tiếng về độ đầm chắc và tính ổn định cao, đi đường trường thì khỏi phải chê chỉ có cài đề pa là kém tuy nhiên nếu bạn đã thích su thì không phải lăn tăn chuyện này đâu. Phụ tùng su thì đảm bảo với bác ở ngoài không có đâu chỉ trong hãng và trung tâm bảo trì lớn mới có thôi, hậu mãi thì su vn chưa tốt lắm

mình tư vấn cho bác như vậy thôi nhưng quyết định cuối cùng là của bác đấy, nhưng nếu bác là người yêu xe thì lựa chọn hãng nào không còn quan trọng nữa, chăm sóc bảo dưỡng xe đầy đủ, sửa chữa và thay thế phụ tùng chính hãng sẽ giúp xe bác bền hơn, tiết kiệm hơn. Chúc bác có sự lựa chọn hoàn hảo:)

avietnamtravel

Tài xế O-H
Về độ bền và tiết kiệm nhiên liệu thì Honda vẫn là số 1. Bên Honda cũng đa dạng về các dòng xe, có những loại kết hợp cả con trai con gái đi đều ok như: Future Neo, wave, Air Blabe... hoặc giờ nữ hay chọn Lead đi cũng ổn.

muaks88

Tài xế O-H
Bạn thích trẻ trung, thanh niên hay là thích tiện dụng?
Trẻ trung thanh niên thì xe số, côn tay.
Tiện dụng thì xe ga.

maybemiun3

Tài xế O-H
Future vs ju giờ phun xăng rồi còn xbike thôi. 2 xe đều phun xăng cũng ko biết tiết kiệm xăng bao nhiêu đâu. còn mẫu mã đẹp thì tùy mắt bác thôi.

xe_cam

Tài xế O-H
Bảo chọn thì hơi khó bởi hãng xe nào cũng có ưu nhượt điểm của nó,tùy vào điều kiện đi lại hàng ngày của bạn thấy con nào phù hợp thì xúc thôi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên