Toyota ALTIS khó nổ máy

L
Bình luận: 47Lượt xem: 10,331

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Cũng có thể lắm đó.
Nhưng có thay thì thay từ A95->A92 chứ bác thanhdaohd
Vì chỉ A95 có chỉ số chống kích nổ cao hơn A92 .
Nên A95 khó nổ hơn A92.
Xăng A92 và A95 nó chỉ khác nhau ở trị số Octan có trong nó.xăng có trị số Octan càng lớn thì chất lượng xăng càng cao,nó có khả năng chống kích nổ cao hơn.2 loại này được khuyên cáo nên sử dụng tùy từng loại động cơ thích hợp phụ thuộc vào tỉ số nén của nó.
với động cơ ô tô có tỷ số nén cao,nhiệt độ trong quá trình cháy lớn nên sử dụng A95 là tốt hơn A92 bạn ah.khi sử dụng đúng loại xăng thì động cơ sẽ vận hành êm ái,mạnh mé hơn,tiết kiệm nhiên liệu và khí xả thân thiện với môi trường hơn,tránh được nhiều rủi ro do xăng A92 mang lại. tuy nhiên nó có giá thành cao hơn A92

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Không rõ có đúng không, em chém bừa, có sai đâu các cụ bô lão chỉ giáo ạ.
Thường thấy xe mình có cái gọi là bộ xấy nhiên liệu, mùa lạnh mà hỏng bộ này thì em nghĩ khó nổ là đúng rồi ạ.
Ngoài ra em cũng quan tâm đến loại nhiên liệu mà bác dùng.

xe này dùng động cơ phun xăng nên không có bộ sấy nhiên liệu bạn nhé.thay vào đó khi trời lạnh nó sẽ có chế độ phun khởi động lạnh làm hỗn hợp đậm đặc hơn.thanhks bạn đã chia sẻ nhé

lehuyvu79

Tài xế O-H
Khách lấy xe đi công tác rồi ,mai em làm rồi chém tiếp nhé các cụ ,(chắc em nghe lời bác nvhiepvk phải chế thêm bộ sấy nhiên liệu qúa hihi)

lehuyvu79

Tài xế O-H
Khách lấy xe đi công tác rồi ,mai em làm rồi chém tiếp nhé các cụ ,(chắc em nghe lời bác nvhiepvk phải chế thêm bộ sấy nhiên liệu qúa hihi)

lehuyvu79

Tài xế O-H

xeyeu

Tài xế O-H
Xăng A92 và A95 nó chỉ khác nhau ở trị số Octan có trong nó.xăng có trị số Octan càng lớn thì chất lượng xăng càng cao,nó có khả năng chống kích nổ cao hơn.2 loại này được khuyên cáo nên sử dụng tùy từng loại động cơ thích hợp phụ thuộc vào tỉ số nén của nó.
với động cơ ô tô có tỷ số nén cao,nhiệt độ trong quá trình cháy lớn nên sử dụng A95 là tốt hơn A92 bạn ah.khi sử dụng đúng loại xăng thì động cơ sẽ vận hành êm ái,mạnh mé hơn,tiết kiệm nhiên liệu và khí xả thân thiện với môi trường hơn,tránh được nhiều rủi ro do xăng A92 mang lại. tuy nhiên nó có giá thành cao hơn A92

Bạn nói rất đúng!
Nhưng ở đây là xe khó nổ mà lại thay loại xăng có chỉ số Octan lớn hơn loại xăng cũ thì nó càng khó nổ máy hơn chứ.
Vậy đâu giải chửa được bệnh khó nổ đâu bạn:9:

manhquannd

Tài xế O-H
trên xe này còn tín hiệu sta nữa nghĩa là tìn hiệu đề nều không có tín hiệu này lúc đề cũng rất khó nổ
ngoài ra còn cảm biến nhiệt độ nước làm mát
áp nhiên liệu

phikien305electric

Tài xế O-H
mấy ý kiến về tín hiệu STA về ECU hay đó bác.không có nó thì ECU không biết bác đang khởi động để phun nhiều xăng hơn đâu
còn nhiệt độ nước làm mát theo mình nghĩ nếu thấp thì ECu sẽ điều khiển galangti cao hơn thui
thử xịt thêm tý xăng hay rp7 như boyhaiphong xem sao nhỉ

bungati2012

Tài xế O-H
Dạ khi máy đã nổ được rồi là chỉ cần đề 1 cái là nổ liền thôi ,em tóm lại xe không nổ máy khoảng 4 tiếng đồng hồ trở lên là bị,em làm giống như cụ bugati nói em mở ống xăng lúc không nổ máy thì làm cái phịch một cái xăng ra rất mạnh .em đã thử nhiều lần lúc nguội máy bật on ,off nhiều lần vì sợ tụt áp thì cũng phải kéo đề dài đến cái thứ 2 là nổ

xe cụ hết bệnh chưa ạ.thế còn hệ thống tuần hoàn khí xả thì sao,nó hoạt động tốt khoog đây cugnx là 1 vẫn đề làm khó nổ khi khỏi động lạnh cụ ạ
như tắc hệ thống chảng hạn

lehuyvu79

Tài xế O-H
Lời đầu tiên em xin được cảm ơn đến anh em diễn đàn O-H đã rất nhiệt tình, và em rất hãnh diện được anh em giúp đỡ về mặt chuyên môn lẫn tinh thần, với tinh thần nhiệt huyết đó em đã tìm thấy ở anh em diễn đàn O-H thể hiện tình yêu thương đùm bọc nhau chỉ có ở dân tộc Việt Nam chúng ta.
Hai ngày qua em đã làm xong con xe này ,em đã làm thay 4 béc phun và hôm nay khách trả lời em là good, em mang 4 béc đi cân điện tử dưới ánh đèn em thấy xăng phun không tơi nguyên nhân lỗ kim loét không đều (hiện tượng đái béc) rất khó thấy cụ thể bằng mắt khi em sử dụng dung dịch. xúc bình xăng và điện áp 12vol ,bác cân béc đã điều chỉnh kg/cm và điện áp em đã thấy rõ điều đó, xin lỗi các bác vì đưa kết quả hơi lâu vì một điều khá đơn giản. nhưng em sửa xe cho khách với tiêu chí hư hỏng đâu thay đó để giảm bớt chi phí cho khách nên mất thời gian là ở đó, có nhiều bác chém rất chuẩn em đã đổ xăng và cám ơn nhiều, mong các bác chém em nhẹ tay.

anhnv_2411

Don't give up
Lời đầu tiên em xin được cảm ơn đến anh em diễn đàn O-H đã rất nhiệt tình, và em rất hãnh diện được anh em giúp đỡ về mặt chuyên môn lẫn tinh thần, với tinh thần nhiệt huyết đó em đã tìm thấy ở anh em diễn đàn O-H thể hiện tình yêu thương đùm bọc nhau chỉ có ở dân tộc Việt Nam chúng ta.
Hai ngày qua em đã làm xong con xe này ,em đã làm thay 4 béc phun và hôm nay khách trả lời em là good, em mang 4 béc đi cân điện tử dưới ánh đèn em thấy xăng phun không tơi nguyên nhân lỗ kim loét không đều (hiện tượng đái béc) rất khó thấy cụ thể bằng mắt khi em sử dụng dung dịch. xúc bình xăng và điện áp 12vol ,bác cân béc đã điều chỉnh kg/cm và điện áp em đã thấy rõ điều đó, xin lỗi các bác vì đưa kết quả hơi lâu vì một điều khá đơn giản. nhưng em sửa xe cho khách với tiêu chí hư hỏng đâu thay đó để giảm bớt chi phí cho khách nên mất thời gian là ở đó, có nhiều bác chém rất chuẩn em đã đổ xăng và cám ơn nhiều, mong các bác chém em nhẹ tay.
Chúc mừng bác đã sửa xong xe cho khách. Hoan nghênh tinh thần của bác mong bác thường xuyên chia sẻ đóng góp những pan hay để anh em có cơ hội được giao lưu học hỏi chung tay xây dựng O-H ngày càng lớn mạnh cả về chất lượng và số lượng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên