máy ủi D30 cắt lái không được

lecung
Bình luận: 16Lượt xem: 8,264

lecung

Tài xế O-H
Các bác giúp em với máy em là máy ủi komasu D30 cắt lái bên phải không được. Khi kéo cần bên phải thì xích em nó vẫn quay bình thường. Cắt lái bên trái thì chậm nhưng vẫn hên là nó dừng lại nhưng mà hơi chậm một chút. Như vậy là em nó bị bệnh gì vậy các bác giúp em với

minhnguyen73

Tài xế O-H
Các bác giúp em với máy em là máy ủi komasu D30 cắt lái bên phải không được. Khi kéo cần bên phải thì xích em nó vẫn quay bình thường. Cắt lái bên trái thì chậm nhưng vẫn hên là nó dừng lại nhưng mà hơi chậm một chút. Như vậy là em nó bị bệnh gì vậy các bác giúp em với
Xe sử dụng lâu ngày nên bị mòn đĩa côn lái rồi !

lecung

Tài xế O-H
Các bác chỉ cách chỉnh giúp em với chứ em lần theo cần điều khiển xuống cục vuông vuông rồi có một cần điều khiển xuống chỗ đường ra chỗ bánh sao chứ em cũng không biết tên gọi nó là gì nữa. Máy thì xài lâu lắm rồi các cụ ah

luongphuc

Tài xế O-H
Xem lai duong dau lai.

Thaibathanh

Tài xế O-H
Cụ có hình ảnh gì không cho em với
Không có hình ảnh nhưng máy ủi D3 komatsu thì bộ ly hợp chuyển hướng nằm ở phần sau ngay hai bánh sao nói cho nhanh là lần theo hai cần kéo ra phía sau (gần thùng nl) có một nắp vuông to mở hàng bu lông lấy nắp đó lên là thấy có hai bộ ly hợp có hai giải phanh ôm sát đó có giàn bu lông giác 17 có 3 vít chỉnh chỉnh cac vít dài ra một ít kiem tra giải phanh hỏng thay mới nếu ko chỉnh cho giai phanh hơi sát vào trống lỵ hợp tức là đang nói phía bên ko cắt được nhé

bao7329

Tài xế O-H
Có d30 đây

ngudo

Tài xế O-H
ca này chữa cũng rất dễ nhưng cũng rất khó đấy tôi khám đến 10 lần mới chữa được lúc đầu do chủ không nói thật

VHThanh

Tài xế O-H
Kiểm tra phanh lái trước đi bác. Bác cho máy chạy lên dốc rồi cắt lái xem nếu cắt đc là do phanh nếu không được là do bộ phận cắt lái

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên