Mazda BT-50 mất ga

K
Bình luận: 23Lượt xem: 5,612

Kỹ thuật OH

Tài xế O-H
Xe Mazda BT-50 gặp hiện tượng mất ga, đạp ga không quá 2000v/ph, Sau khi tắt máy đề lại đi khoảng 20km lại lặp lại hiện tượng mất máy. Dùng máy chuẩn đoán kiểm tra hiện lỗi P0089: Lỗi van điều khiển áp suất.
Hiện tại đã thay van điều khiển áp suất nhưng vẫn chưa hết hiện tượng mất ga trên.

Mazda BT-50 mất ga..jpg

Chia sẻ trên OTO-HUI TEAM

Mazda BT-50 mất ga - 1.jpg

Mazda BT-50 mất ga - 2.jpg
Mazda BT-50 mất ga - 3.jpg

Cụ Thái Minh cho rằng nguyên nhân có thể do bể ống hơi turbo cổ hút.
Cụ Nguyễn Tiến Dũng góp ý sau khi thay van điều khiển áp suất cần kiểm tra mạch lại xem có bị đứt ngầm hay không?
Còn cụ Bá Lâm lại góp ý kiểm tra van tuần hoàn cho trường hợp này.

Mazda BT-50 mất ga - 4.jpg

Cụ Tân Ôtô góp ý cần phải vào data xem lại áp suất dầu có vấn đề gì bất thường không và cho rằng nguyên nhân có thể do van SCV và bơm cao áp.

Mazda BT-50 mất ga - 5.jpg

Cụ Thanh Sang Nguyễn lại cho rằng nguyên nhân của trường hợp này là do là pô bị nghẽn và góp ý tháo thử ống pô ra và kiểm tra lại.

Mazda BT-50 mất ga - 6.jpg

Cụ Duc Huu góp ý giải pháp xóa lỗi sau đó xác định lỗi chính của trường hợp này. Nếu xác định chắc chắn là lỗi van điều khiển áp dầu cần so sánh với data lúc chưa bị tình trạng mất ga. Sau đó cài lại van SCV cho trường hợp này.

Mazda BT-50 mất ga - 7.jpg

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và đóng góp thêm ý kiến cho trường hợp này nhé!
Nguồn: OTO-HUI TEAM

hoa84

Tài xế O-H
Xe Mazda BT-50 gặp hiện tượng mất ga, đạp ga không quá 2000v/ph, Sau khi tắt máy đề lại đi khoảng 20km lại lặp lại hiện tượng mất máy. Dùng máy chuẩn đoán kiểm tra hiện lỗi P0089: Lỗi van điều khiển áp suất.
Hiện tại đã thay van điều khiển áp suất nhưng vẫn chưa hết hiện tượng mất ga trên.

Cụ Thái Minh cho rằng nguyên nhân có thể do bể ống hơi turbo cổ hút.
Cụ Nguyễn Tiến Dũng góp ý sau khi thay van điều khiển áp suất cần kiểm tra mạch lại xem có bị đứt ngầm hay không?
Còn cụ Bá Lâm lại góp ý kiểm tra van tuần hoàn cho trường hợp này.

Cụ Tân Ôtô góp ý cần phải vào data xem lại áp suất dầu có vấn đề gì bất thường không và cho rằng nguyên nhân có thể do van SCV và bơm cao áp.

Cụ Thanh Sang Nguyễn lại cho rằng nguyên nhân của trường hợp này là do là pô bị nghẽn và góp ý tháo thử ống pô ra và kiểm tra lại.

Cụ Duc Huu góp ý giải pháp xóa lỗi sau đó xác định lỗi chính của trường hợp này. Nếu xác định chắc chắn là lỗi van điều khiển áp dầu cần so sánh với data lúc chưa bị tình trạng mất ga. Sau đó cài lại van SCV cho trường hợp này.

Mời các cụ tham khảo pan bệnh trên và đóng góp thêm ý kiến cho trường hợp này nhé!
Nguồn: OTO-HUI TEAM

hoa84

Tài xế O-H
theof ý kiến của em là bác nên kiểm tra lại bơm cao áp vì dòng này rất hay bị gẫy lò xo trong bơm cao áp

quangtrung8

Tài xế O-H
Hôm trước em cũng gặp triệu chứng y như của bác chủ, cứ đi 1 đoạn lại nổi đèn check engine và đèn chống trơn trượt xong ỳ ra, xe BT50-3.2. Sau kiểm tra báo lỗi van Erg em thái vệ sinh van xong xoá lỗi đi ngon luôn,

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Rò kim là nhiều, bác ạ
kim em thay cả bộ mới ,bơm cũng mang đi kiểm tra mà không biết họ có tháo ra kiểm tra không nữa xe tình trạng bây giờ đề dai và đi vài km là báo lỗi ,em mần mấy hôm nay rồi không ra bệnh ,mà cái dữ liệu áp suất dầu khi nổ em thấy nó không được phẳng,khả năng lại phải kiểm tra bơm lần nữa bác ah

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
kim em thay cả bộ mới ,bơm cũng mang đi kiểm tra mà không biết họ có tháo ra kiểm tra không nữa xe tình trạng bây giờ đề dai và đi vài km là báo lỗi ,em mần mấy hôm nay rồi không ra bệnh ,mà cái dữ liệu áp suất dầu khi nổ em thấy nó không được phẳng,khả năng lại phải kiểm tra bơm lần nữa bác ah
Thế thì phải xem bơm, cả phần thấp áp, cả van điều khiển

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên