Bố Bơm hơi maxford

tryphuoc
Bình luận: 16Lượt xem: 3,806

tryphuoc

Tài xế O-H
Hôm nay.. Xe maxx em mới về.. Nổ máy.. Đạp ga mak k lên hơi các cụ ak.
Mở ống hơi xuống bình hơi.. Thấy vẫn có hơi nhung yếu... Xong gắn lại.. Ktra lần nữa cho chắc ăn.. 1 người ở trên đạp ga.. 1 người dưới nhìn ông hơi qua bộ luọt hơi để xuông bình .. Khong rung giật nhiều...( thuơng thì bố còn hơi mạnh thí cai ống hơi đó rung mạnh lắm)
E nói hơi khó hiểu các cụ thông caem..

tryphuoc

Tài xế O-H
Hoạt động..
Cụ chờ em vài ngày đi em rã cái bơm rak chụp lại..
Vì em thợ học từ gara. . Nên những từ chuyên ngành em không biết..em sợ cụ khó hiểu

tryphuoc

Tài xế O-H
Hs1: bố bơm đc xếp vào đó cụ ạk..cứ 1 bố.. Rồi 1 miếng canh...( canh có răng ăn khớp với răng ngoài... Còn bôd có răng ăn khớp với cốt ngoài của bơm)
Hs2 &3: ở hs2 cụ thấy có đường hơi vô.. Khi đủ hơi.. Cục ngắt hơi sẽ truyền hơi lên.. Làm mo các lá bố.
Hs3..khi đó côt trong vẫn quay nhé.(phần có báng răng ấy)
Cốt ngoài (có cái tay dên với bittong) sẽ dừng nhak.. bơm ngưng.
""«" khi xe hoạt động hơi mất dần.. Thì lương hơi không còn đủ để ngắt bơm nữa.. Bố sẽ tiếp tục làm việc..
Xl đã để cụ chờ lâu..

Hongluan37

Tài xế O-H
Cảm ơn cụ nhiều cụ nhiệt tình quá, ma e vẫn chưa thông được h3 nhông bơm được bắt với cốt bơm ma sao hêt bố không bơm được cụ nhi. Mong cụ thông não cho e cái, cảm ơn cụ
Cụ có tài liệu không cho e xin được không cụ

tryphuoc

Tài xế O-H
Lý do là bố được gắn với cốt trong.. Khi hết bố không còn bám với cốt ngoài hoặc bám ít.. Dẫn đến cot ngoài không quay hoặc quay ít do bố bị mòn.. Mak bittong bơm được gắn với cốt ngoài.. Nên là bơm yếu hoặc không lên hơi
Tài liệu về nó em không co cụ akj...
Em là thợ máy .. Em muốn học thêm lý thuyết nên tìm tới diễn đàn.. Thật sự từ ngữ chuyên nghanh em không biết.... Nên các cụ hỏi gì thì cho em vài ngày để em chụp hình rôi trả lời các cụ để nhìn hình mak biết đó là tên gọi ntn cho đúng với từ chuyên nghanh của các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên