Vios tự lên ga khi mơ AC máy lanh

bachanh922
Bình luận: 47Lượt xem: 16,828

bachanh922

Tài xế O-H
Pan này đã sử lí xong nha bác. Nhưng cũng nói cho bác biết thêm là vẫn có trường hợp cảm biến áp suất gas báo sai dẫn đến tình trạng như vậy. Tôi chỉ đưa ra tình huống có thể để hỗ trợ ae thôi
hihi xe em vios 2010 lốc mặt từ thường , nên ko có cảm biến ap xuất ga, ae thảo luận đừng nóng bác, cùng chia sẽ thui mà

bachanh922

Tài xế O-H
Theo em hiểu lôm la là con VVTI có chức năng mở cửa dầu vào dàn xúp páp giúp xúp páp đóng mở nhanh hơn ở vòng tua cao

Thế thôi bác ak.
Còn lại là do em đúc kết trong quá trình làm
Bác nào có thể chia sẻ sâu hơn thì tốt quá
quã thật là chưa hiễu tại sao cái van này ráp sai lai có hiện tượng đó, mình thì suy về phương án là lúc nào khi nỏ máy cam cũng sẽ xoay 1 góc cho vận hành ở chế độ không tải, tốc độ thấp, khác với góc mở khi ở tốc độ cao. nhưng lắp sai đường dầu che mất lỗ dầu, cam xoay khiến đóng mở ko đúng thời điểm phun nhiên liệu , khiến cho động cơ bị giật cục, nhưng lạ 1 cái nóng máy lên là hết giật, nhưng oà ga khi mở ac mới đau ,

ToanTino

Tài xế O-H
quã thật là chưa hiễu tại sao cái van này ráp sai lai có hiện tượng đó, mình thì suy về phương án là lúc nào khi nỏ máy cam cũng sẽ xoay 1 góc cho vận hành ở chế độ không tải, tốc độ thấp, khác với góc mở khi ở tốc độ cao. nhưng lắp sai đường dầu che mất lỗ dầu, cam xoay khiến đóng mở ko đúng thời điểm phun nhiên liệu , khiến cho động cơ bị giật cục, nhưng lạ 1 cái nóng máy lên là hết giật, nhưng oà ga khi mở ac mới đau ,
mình cũng đang chưa hiểu tại sao đang có chút mo thuận
nhưng mà mình gặp mấy con roi

TranVanA

Tài xế O-H
Pan này đã sử lí xong nha bác. Nhưng cũng nói cho bác biết thêm là vẫn có trường hợp cảm biến áp suất gas báo sai dẫn đến tình trạng như vậy. Tôi chỉ đưa ra tình huống có thể để hỗ trợ ae thôi
Tinh thần chia sẻ, đóng góp của cụ theo cá nhân tôi là tuyệt vời. Để ý chi mấy cái lặt vặt ấy cho mệt đầu. Cụ cứ thế phát huy, luôn ủng hộ những người như cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên