Cần giúp đỡ về quay toa không phanh được máy HITACHI ex200-3

T
Bình luận: 36Lượt xem: 5,679

thanhnam1905

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, máy của em là máy hitachi ex 200-3. Đợt vừa rồi quay toa của em bị trôi, không phanh được, em đã gọi 3 thợ sửa, vào đã làm những việc như sau:
Thay phanh, thay mặt trà, thay xi lanh. đem cả cụm bơm quay toa đi thử áp ở dưới Hà nội, họ báo cụm bơm vẫn hoạt động bình thường, nhưng đến khi lắp vào máy vẫn không phanh được.
Một số người tư vấn cho em nói sợ bị bệnh ở ngăn kéo phụ.
Bẩm các cụ là nhờ các cụ tư vấn giúp em, xem thực tế bệnh bị ở đâu ạ. Và cách khắc phục là gì a.
Em đang tính mua một cái bơm khác nhưng không biết có phải lỗi nằm ở cụm bơm hay không? và mua cụm bơm bãi đó ở đâu ạ.
Bơm của em mã là KAWASAKI M2X 120B- CHB

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Bẩm các cụ, máy của em là máy hitachi ex 200-3. Đợt vừa rồi quay toa của em bị trôi, không phanh được, em đã gọi 3 thợ sửa, vào đã làm những việc như sau:
Thay phanh, thay mặt trà, thay xi lanh. đem cả cụm bơm quay toa đi thử áp ở dưới Hà nội, họ báo cụm bơm vẫn hoạt động bình thường, nhưng đến khi lắp vào máy vẫn không phanh được.
Một số người tư vấn cho em nói sợ bị bệnh ở ngăn kéo phụ.
Bẩm các cụ là nhờ các cụ tư vấn giúp em, xem thực tế bệnh bị ở đâu ạ. Và cách khắc phục là gì a.
Em đang tính mua một cái bơm khác nhưng không biết có phải lỗi nằm ở cụm bơm hay không? và mua cụm bơm bãi đó ở đâu ạ.
Bơm của em mã là KAWASAKI M2X 120B- CHB
máy của cụ ở đâu vậy.
máy bị trôi chiều trái hay phải hay cả hai chiều .đẩy quay toa rồi bỏ tay ra là trôi hay nổ máy lên là trôi rồi .cụ có để ý thợ đo áp quay toa được bao nhiêu kg không .

thanhnam1905

Tài xế O-H
máy của cụ ở đâu vậy.
máy bị trôi chiều trái hay phải hay cả hai chiều .đẩy quay toa rồi bỏ tay ra là trôi hay nổ máy lên là trôi rồi .cụ có để ý thợ đo áp quay toa được bao nhiêu kg không .
máy em ở trên sơn la cụ ạ, máy trôi cả hai chiều, tắt máy thì không trôi, nhưng nổ máy để la trôi cụ ạ

NgoHoangHa

Tài xế O-H
máy em ở trên sơn la cụ ạ, máy trôi cả hai chiều, tắt máy thì không trôi, nhưng nổ máy để la trôi cụ ạ
nổ máy lên để không là tự động trôi rồi ak cụ .để loại trừ khả năng tay trang điều khiển bị lọt áp cụ tháo đường điều khiển quay toa từ tay trang vào hai đầu thanh trượt ngăn kéo xem nào

thanhnam1905

Tài xế O-H
nổ máy lên để không là tự động trôi rồi ak cụ .để loại trừ khả năng tay trang điều khiển bị lọt áp cụ tháo đường điều khiển quay toa từ tay trang vào hai đầu thanh trượt ngăn kéo xem nào
tức la nếu nổ máy mà em không giữ tay trang là trôi nhẹ cụ ạ,

Kiểm tra cụm valve phanh trên moto quay toa
có phải hai cái cục có thể vặn ra vặn vào để chính đúng không cụ, em thấy thợ họ cũng đã vặn ở đó rồi

thanhnam1905

Tài xế O-H
Chụp cái môtơ có mấy đường dây mở phanh

Cái quay toa của em đây cụ ạ

tvtgroup622

Tài xế O-H
Cụ Sem con rơ ne Mở phanh nấy đồng hồ đo Sem khi không quay toa co ap không nếu có là trôi và do áp khiển toa có bị do về cốc ngăn ko rồi tính tiếp

Sangtuan

Tài xế O-H
Cụ mở đường phanh quay toa ra nổ máy lên mở khóa tay lái đừng làm động tác xem thử đường phanh đó nhớt mạnh không nếu như nhớt mạnh là đúng nó rồi cụ ak

Chuyện nhỏ ...như một con thỏ!
Bịt 2 cái tuy ô này lại. Bắt 2 đồng hồ vào hai vị trí đánh dấu đỏ. Cắm gầu xuống đất, quay trái quay phải xem đồng hồ chỉ bao nhiêu rồi tính tiếp. Quay toa mà dừng OK thì Cụ biết nó bị cái gì chứ???

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên