Sk200-8 nước làm mát bị lẫn dầu!

N
Bình luận: 21Lượt xem: 2,152

news_tech

Tài xế O-H
Kính chào các bác OH!
Các bác đã gặp con em nào bị bệnh y như con SK200-8 nhà em chưa ạ! Nó cứ bị dầu lẫn sang nước. Em đã kiểm tra sinh hàn( thử hơi ) ok! Gioăng mặt máy đã thay nhiều lần rồi ok luôn. Turbo đã thử cũng không sao. Thế mà nó làm nóng máy là bị , nổ để không cả ngày thì không sao? Bác nào còn cao kiến giúp em phát ! Em xin csmr ơn!

Quynh89

Tài xế O-H
Kính chào các bác OH!
Các bác đã gặp con em nào bị bệnh y như con SK200-8 nhà em chưa ạ! Nó cứ bị dầu lẫn sang nước. Em đã kiểm tra sinh hàn( thử hơi ) ok! Gioăng mặt máy đã thay nhiều lần rồi ok luôn. Turbo đã thử cũng không sao. Thế mà nó làm nóng máy là bị , nổ để không cả ngày thì không sao? Bác nào còn cao kiến giúp em phát ! Em xin csmr ơn!
Có khả năng sau.mặt máy bị châm kim.khi làm việc đủ nhiệt độ nhất định nước sẽ sang dầu động cơ.hai là .áp suất nhớt cao quá khi là việc két sinh Hàn kg chịu nổ gây sang nhớt

thehoaspkt08

Tài xế O-H
chác các bác e cũng có ý kiến giống bác QUYNH89 khi làm việc nhiệt đọ cao không loại trừ cả lốc nha bác.kiểm tra rất khó.nhưng bác có chắc chắn là các thứ bác nói kiểm tra chính xác chưa .tránh bị lạc hướng nha bác.máy này có bộ trao đổi nhiệt nằm trong lốc không bác
bác nên test lại ở một mức ga cao hơn xem sao

news_tech

Tài xế O-H
Có khả năng sau.mặt máy bị châm kim.khi làm việc đủ nhiệt độ nhất định nước sẽ sang dầu động cơ.hai là .áp suất nhớt cao quá khi là việc két sinh Hàn kg chịu nổ gây sang nhớt
Mặt máy nó có đúng một đường nhớt lên thôi. Rất dễ kiểm tra và đường nước ở rất xa đường này. Sinh hàn mà áp cao van sẽ mở cho dầu qua bác ạ

news_tech

Tài xế O-H
Mặt máy nó bị lỗi về đường nhớt là khó ví có một đường nhớt lên và đường nước ở rất xa đường này, nếu bị thì đã bị thổi nước .
Bộ chao đổi nhiệt là sinh hàn em nói đó. Áp mà cao là van nó xả các bác ạ. Hơi nén 12kg không thấy nứt.

kawasaky

Tài xế O-H
Kính chào các bác OH!
Tình trạng của bác là váng dầu hay nhiều dầu rồi ợ

huantrung

Tài xế O-H
Mặt máy nó bị lỗi về đường nhớt là khó ví có một đường nhớt lên và đường nước ở rất xa đường này, nếu bị thì đã bị thổi nước .
Bộ chao đổi nhiệt là sinh hàn em nói đó. Áp mà cao là van nó xả các bác ạ. Hơi nén 12kg không thấy nứt.
Nhưng mà bác chưa thử ốt nhiệt độ cao

daiduong90590

Tài xế O-H
theo em những bào thử bác đã làm hết rồi,chỉ còn xem bơm nước có bị hở phớt hay ko, con máy của bác cấu tạo bơm ntn em chưa rõ lắm dòng -8 này, hai là dầu váng từ lần trước còn đọng trong lốc máy và két làm mát, cái này bác cần theo dõi kĩ hơn, làm việc lâu dài và đủ tải xem lượng dầu váng nổi lên có thêm hay ko thôi

news_tech

Tài xế O-H
theo em những bào thử bác đã làm hết rồi,chỉ còn xem bơm nước có bị hở phớt hay ko, con máy của bác cấu tạo bơm ntn em chưa rõ lắm dòng -8 này, hai là dầu váng từ lần trước còn đọng trong lốc máy và két làm mát, cái này bác cần theo dõi kĩ hơn, làm việc lâu dài và đủ tải xem lượng dầu váng nổi lên có thêm hay ko thôi
Dòng này bơm nước không có dầu bôi trơn.

chungsitnb

Tài xế O-H
Kính chào các bác OH!
Nếu mọi thứ đều ngon cụ đã rút xilanh ra kiểm tra trưa? Tôi sợ nứt lốc máy ở trong phần lắp giáp với xi lanh mình đã từng bị một kon như vậy

Thanghuy

Tài xế O-H
Kính chào các bác OH!
Còn bơm nứơc nữa bac da kiem tra chua

chungsitnb

Tài xế O-H
Nếu lứt lốc máy ở phần tiếp giáp với xilanh thì hơi thừa nhiều, nước sang dầu chứ bác.
Có những con động cơ có đường nhớt bơm vào khe hở lắp ráp giữa pitong va xi lanh .như động cơ lắp trên hino500 , huynhdai 5t .nếu nứt lốc tại phần lắp giáp chạy một thời gian nữa nước sẽ sang nhớt.

news_tech

Tài xế O-H
Có những con động cơ có đường nhớt bơm vào khe hở lắp ráp giữa pitong va xi lanh .như động cơ lắp trên hino500 , huynhdai 5t .nếu nứt lốc tại phần lắp giáp chạy một thời gian nữa nước sẽ sang nhớt.
Đây là nhớt sang nước kia bác !
Động cơ Hino500 có đường nhớt bơm vào khe hở lắp ráp giữa pitong va xi lanh mục đích để làm gì vậy bác? Nó có vòi phun nhớt vào đáy piston thôi chứ?

news_tech

Tài xế O-H
Nhà cháu nhận thấy ca này khó đẻ thật! Mình quyết tìm nhưng lại rơi vào thế bí rồi! Các cụ đã gặp hay có cao kiến gì cứ bung ra cho nhà cháu tham khảo tí. Thông tin thêm là két sinh hàn cháu đã cho đổi sang con máy khác chạy không sao? Nên ta loại bỏ két sinh hàn đi ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên