Lỗi phì dầu ống hút gió xe maxxforce

T
Bình luận: 27Lượt xem: 4,228

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ xem ở nắp giàn cò nó có đường ống thông hơi ăn vào đường khí nạp không, nếu không có thì xem turbo bị mòn bạc chảy dầu ở trục cánh tuabin vào đường khí nạp rồi

tryphuoc

Tài xế O-H
nhớt máy ra ướt ống gió phải không cụ
nếu đúng cụ hạ tubo xuống
đem thợ đóng lại bạc cốt tubo đi
chứ giờ cụ hỏi vậy anh em trên này khó biết
ít nhất phải có ít ghình ảnh anh em thị phạm

tranthanghp

Tài xế O-H
nhớt máy ra ướt ống gió phải không cụ
nếu đúng cụ hạ tubo xuống
đem thợ đóng lại bạc cốt tubo đi
chứ giờ cụ hỏi vậy anh em trên này khó biết
ít nhất phải có ít ghình ảnh anh em thị phạm
Đúng rồi bác, Em đã cho hạ cả turbo cao áp va thấp áp đi kiểm tra nhưng các bác chuyên làm về turbo đều khẳng định turbo không vấn đề gì (e đã cho kiểm tra 2 chỗ khác nhau).

tryphuoc

Tài xế O-H
Đúng là nhớt.. Thì khẳng định vần là tubo thôi cụ ơi..

tryphuoc

Tài xế O-H
Em đã tháo turbo mang đi kiểm tra để sửa nhưng các bác chuyên làm turbo kiểm tra thì đều phán không vấn đề gì. Thế mới khó ạ. Cụ có hay xử lý món này không ạ.
Để nhớt lọt quá ống gió vào két.. Chỉ có 1 con đường duy nhất thôi cụ ơi.. Cụ là người thấy trực tiếp tình trạng xe.. Bắt bệnh.. Đưa ra quyết định là bụp liền... Sai thì đóng học phí..
Mak cụ ở đâu.. Anh em giao lưu

tryphuoc

Tài xế O-H
Cụ tham khảo giúp e nhá, vẫn bị thế này cụ ah!

View attachment 86460

View attachment 86461
như thế này thì em đã làm rất nhìu,, và đều ổn,,
nhưng như cụ đã làm rồi mak vẫn còn bị y như cũ thì em chưa gặp
mak khi cụ mở tubo xuống thì phải thấy nhớt bám trên sò gió
phần chân của cánh gió phải có vệt nhớt chứ,,,
nếu két gió dưới ngay thân máy gần với chassi lủng, thì khi tắt máy ,, để 1 thời gian mở cái két đó ra phải có nước bên đường gió.
này giống kiểu nhớt qua + khí nóng quá làm mềm, giản nở ống mủ. phần nhớt bốc hơi thẩm thấu qua ống mủ gặp bụi đường và dính lại..
vẫn nên ktra lại tubo.. mà dù tubo hoạt động ổn chứ
hình hơi mờ cụ cố gắng xem

mát mệt 1.png

tranthanghp

Tài xế O-H
như thế này thì em đã làm rất nhìu,, và đều ổn,,
nhưng như cụ đã làm rồi mak vẫn còn bị y như cũ thì em chưa gặp
mak khi cụ mở tubo xuống thì phải thấy nhớt bám trên sò gió
phần chân của cánh gió phải có vệt nhớt chứ,,,
nếu két gió dưới ngay thân máy gần với chassi lủng, thì khi tắt máy ,, để 1 thời gian mở cái két đó ra phải có nước bên đường gió.
này giống kiểu nhớt qua + khí nóng quá làm mềm, giản nở ống mủ. phần nhớt bốc hơi thẩm thấu qua ống mủ gặp bụi đường và dính lại..
vẫn nên ktra lại tubo.. mà dù tubo hoạt động ổn chứ
hình hơi mờ cụ cố gắng xem

View attachment 86528
Thanks cụ. E kiểm tra đầu miệng ống ra turbo cao áp có vết dầu còn cánh turbo thì không có vết gì cụ ah, e cho tháo kiểm tra toàn bộ cả két sinh hàn, turbo thấp áp. Vì kiểm tra độ dơ trục turbo thì vẫn bình thường cụ ah.

tranthanghp

Tài xế O-H
Để nhớt lọt quá ống gió vào két.. Chỉ có 1 con đường duy nhất thôi cụ ơi.. Cụ là người thấy trực tiếp tình trạng xe.. Bắt bệnh.. Đưa ra quyết định là bụp liền... Sai thì đóng học phí..
Mak cụ ở đâu.. Anh em giao lưu
vấn đề học phí chỉ là một phần, quan trọng chưa xử lý dứt điểm được bệnh mới là quan trọng cụ ah. Em ở hải phòng, cụ ở đâu.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên