cần giúp đỡ về điện xe nissan bán tải

V
Bình luận: 19Lượt xem: 721

Vovanluc90

Tài xế O-H
e xem hết rồi bác.cầu chì thì ok luôn bác.còn mas thì đủ luôn ak.còn bình thì thay mới rồi a.a còn cách nào khác để kiểm tra nữa ko ạ

Vovanluc90

Tài xế O-H
xe bên lào bác à.xe này là do bị tai nạn nên bên thợ đồng tháo ra hết làm lại.còn bên e thì lên làm điện.mà e cắm rắt găm vào như củ mà khi ấn nút mở khoá thì ko thấy có điện ah.bác nào giúp e với

tuyen8748

Tài xế O-H
xe bên lào bác à.xe này là do bị tai nạn nên bên thợ đồng tháo ra hết làm lại.còn bên e thì lên làm điện.mà e cắm rắt găm vào như củ mà khi ấn nút mở khoá thì ko thấy có điện ah.bác nào giúp e với
Thế các hệ thống điện khác trên xe thế nào? Có hoạt động bình thường không? Bác nói rõ hơn về bệnh con này thì ae mới chém được

Thanh_tai816392

Tài xế O-H
Bác kiển tra pin remote xem sao. statop theo xe hay gắn thêm, ktr kĩ nguồn statop. Kiểm tra cầu chì tổng. Hoặc có thiếu cầu chì relay nào không. Xe tai nạn tháo ra để lâu nên k có gì chắc cả. Chúc bạn may mắn

pearl

Tài xế O-H
ban làm điện thì phải có sơ đồ. Bạn vào trang web này, đăng kí 1 tài khoản để tải sơ đồ điện xe bạn nhé. bạn phải biết rõ xe mình loại j, đời bao nhiêu.
http://www.bbbind.com
Còn kiểm tra điện thì phải có quy trình từ đơn giản trước.
1. Cầu chì có đứt không
2. Đo mạch sau ổ khóa. Nếu điện đến dc sau ở khóa rồi thì lần tiếp theo sơ đồ điện
3.Với xe có đề nổ thông minh thì phải kiểm tra điện phía sau hộp điều khiển khóa, xem điện đến dc đấy chưa.
nói chung bạn phải có sơ đồ điện và lần từ từ mới dc nhé. chỉ biết góp y cho bạn vậy thôi

Vovanluc90

Tài xế O-H
ban làm điện thì phải có sơ đồ. Bạn vào trang web này, đăng kí 1 tài khoản để tải sơ đồ điện xe bạn nhé. bạn phải biết rõ xe mình loại j, đời bao nhiêu.
http://www.bbbind.com
Còn kiểm tra điện thì phải có quy trình từ đơn giản trước.
1. Cầu chì có đứt không
2. Đo mạch sau ổ khóa. Nếu điện đến dc sau ở khóa rồi thì lần tiếp theo sơ đồ điện
3.Với xe có đề nổ thông minh thì phải kiểm tra điện phía sau hộp điều khiển khóa, xem điện đến dc đấy chưa.
nói chung bạn phải có sơ đồ điện và lần từ từ mới dc nhé. chỉ biết góp y cho bạn vậy thôi
e cảm ơn bác nhiều.đã góp ý cho e

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên