Thắc mắc về cảm biến trục cam và cảm biến trục khuỷu?

thieuquangduy123
Bình luận: 6Lượt xem: 1,445

thieuquangduy123

Tài xế O-H
Chào các anh, em có một câu hỏi về cảm biến trục cam và cảm biến trục khuỷu.
Câu hỏi như sau
Xe Honda Winner chỉ có cảm biến trục khuỷu, vậy làm sao để ECU phân biệt được giữa cuối nén và đầu hút để phun xăng và đánh lửa ạ. Và thời điểm phun xăng là cuối hút đầu nén phải không ạ?

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Được lập trình ở trong e cu rồi, ở chỗ cảm biến lắp vào nó cơ 1 cái vành xung, ở cái vành xung nó có các mấu đều nhau, và duy nhất có 1 cái to hơn khác những cái còn lại, khi trục cơ quay đến đây thì cảm biến báo về hộp để hộp hiểu được cần phải phun xăng hoặc đánh lửa, còn phun và đánh lửa là do lập trình của e cu cái này thì em không biết nhé

MinhTuan2019

Tài xế O-H
Câu hỏi như sau
Xe Honda Winner chỉ có cảm biến trục khuỷu, vậy làm sao để ECU phân biệt được giữa cuối nén và đầu hút để phun xăng và đánh lửa ạ. Và thời điểm phun xăng là cuối hút đầu nén phải không ạ?
Bác tìm hiểu lại về hoạt động của cảm biến Cam cơ và cách phát hiện vị trí của trục khuỷu đc lập trình trong ECU.

Cái này đơn giản mà !

mrdp

Tài xế O-H
Câu hỏi như sau
xe máy thì cứ một chu kì công nó đánh lửa 2 lần còn phun xăng nó phun vào cổ hút khi nào thì hút thì hút hỗn hợp vào chư chả đi đâu mà trươt có một máy thôi mà

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nó đánh lửa kép giống như mấy con dongben,vinaxuki,towner.. đâu cần cảm biến trục cam đâu
Ồ, cảm biến trục cam đâu có phải chỉ để phục vụ đánh lửa kiểu này hay kiểu kia đâu, nó có nhiều tác dụng. Cho nên, không thể nói như vậy được. Có nhiều xe đánh lửa kiểu 1 bobin nuôi 2 máy, nhưng vẫn có cảm biến trục cam bình thường, thậm chí 2 cái

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên