Xe Ford focus động cơ 2.0 đời 2003 nổ được xíu là bỏ máy 1-4 tắt đề lại bình thường ,nhờ cao nhân

Xunggg
Bình luận: 15Lượt xem: 1,831

Xunggg

Tài xế O-H
Xe Ford Focus nổ máy được lúc là bị bỏ kim 1-4 ,đánh lửa vẫn có
Trên đồng hồ hiển thị engine system faut và chạy chế độ limo hỏme
Đọc không có lỗi ,công việc đã làm thay cảm biến nước,bịt vẫn egr,thay thử cảm biến cam,cốt thay họng ga mà vẫn chưa hết bệnh
Nhờ ae tư vấn giúp dỡ ạ
Em cảm ơn mn

chu_thodien

Tài xế O-H
Xe Ford Focus nổ máy được lúc là bị bỏ kim 1-4 ,đánh lửa vẫn có
Trên đồng hồ hiển thị engine system faut và chạy chế độ limo hỏme
Đọc không có lỗi ,công việc đã làm thay cảm biến nước,bịt vẫn egr,thay thử cảm biến cam,cốt thay họng ga mà vẫn chưa hết bệnh
Nhờ ae tư vấn giúp dỡ ạ
Em cảm ơn mn
Ngoài bỏ máy ra còn có hiện tượng gì khác nữa không bác? Ví dụ như rung giật, tăng tốc kém....

diemhuc

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi ngu tí ạ,
Máy focus 2.0 này dùng cảm biến MAP để tính toán phun thay cho MAF ạ? Hay nó dùng để làm gì ạ?
em chưa thử nên chưa biết nhưng rên con civic 2008 thì con maf là con đo chính, hư con này chỉ có rút giắc ra cho nó chạy dự phòng thì nó còn nổ được nhưng không ga lên cao được, con map hư hỏng vân nổ máy bình thường nhưng ga lên không qua 4000 và báo lỗi

chu_thodien

Tài xế O-H
em chưa thử nên chưa biết nhưng rên con civic 2008 thì con maf là con đo chính, hư con này chỉ có rút giắc ra cho nó chạy dự phòng thì nó còn nổ được nhưng không ga lên cao được, con map hư hỏng vân nổ máy bình thường nhưng ga lên không qua 4000 và báo lỗi
Bác cho em hỏi con civic 2008 bá nói có EGR hay hệ thống phun khí, hay thay đổi chiều dài đường ống nạp không ạ?
Ví dụ như Altis mới giờ nó có cái ACIS để thay đổi chiều dài hiệu dụng ống nạp ấy ạ.

diemhuc

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi con civic 2008 bá nói có EGR hay hệ thống phun khí, hay thay đổi chiều dài đường ống nạp không ạ?
Ví dụ như Altis mới giờ nó có cái ACIS để thay đổi chiều dài hiệu dụng ống nạp ấy ạ.
egr thì em chắc chắn là có còn phun khi vs thay đổi chiều dài đường ông nạp thì em chưa thấy khong biết là không có hay tìm không ra nữa

Xunggg

Tài xế O-H
Xe này xài map ,e đã thay thử rồi vẫn không được
Đúng là rút map ra nó sẽ chạy dự phòng nhưng trường hợp này ko phải do map
E đọc máy autel 906,với máy autech vẫn vậy,không có lỗi nhờ cao nhân chỉ giáo

Xunggg

Tài xế O-H
Nó chỉ có một lỗi p1000 không biết có liên quan tới hiện tượng này không nữa ,hóng cao nhân
P1000 Eobd system readiness test not complete

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên