Đường hồi kim phun tắc thì sẽ xảy ra hiện tượng gì?

A
Bình luận: 46Lượt xem: 24,205

aviaiva

Tài xế O-H
khi dầu tới kim áp suất lớn thắng lực lò xo sẽ mở kim phun,đồng thời mở đường dầu về để giảm áp suất trong kim, nếu nghẹt đường dầu này áp suất thoát kim sẽ ko giảm, tăng lượng dầu phun ra --> hao dầu. Đó là ý kiến của e có gì các bác chém thêm
Em cùng quan điểm với bác

ferick

Tài xế O-H
thực tế mình khai thác thì thấy máy nổ lên và ngay sau đó máy lịm luôn.báo động áp suất nhiên liệu cao.máy diesel còn máy xăng thì chưa làm.

minhket

Tài xế O-H
Theo em thì nếu tắc đường hồi thì kim không nhắc được vì đẳng áp, hoặc nhắc kim được nhưng ít vì thế thiếu dầu cho động cơ. Túm lại động cơ thiếu dầu

HyundaiPorter2

Tài xế O-H
Để tắc được đường hồi kim rất khó các bác ạ. Khi đủ áp kim đã nhấc được để phun thì chắc chắc sẽ có hồi. Mà hồi thường đến trước phun. Một số trương hợp phải thay kim do hồi quá nhiều mà phun ít đó. Mà ví dụ hồi ra mà bị kẹt thì máy báo lỗi kẹt kim ngay check thấy báo kẹt mở. Hồi quá nhiều thì thấy báo áp thấp và kẹt đóng
Đang nói CRDI máy dầu nhé

hoanghiep.phumy

Tài xế O-H
E thiết nghĩ nếu tắc đường hồi về(tức van định áp trên sáo dầu ),van common rail điện sẽ nhận áp suất cao báo về hộp và đưa ra cảnh báo ,máy vẫn cố hoạt động một thời gian sẽ nổ đế va điện trên kim ,2012 e cũng bị một lần trên máy 6d125

anhkanh

Tài xế O-H
Hãy tưởng tượng đường hồi kim phun tắc thì sẽ xảy ra hiện tượng gì?

ư

Mời các bác cùng chém nha!
Đường hồi kim tắc thì kim phun sẽ không đóng lại được sẽ gây hiện tượng đái bét, làm hao nhiên liệu, khó nổ nếu nổ thì rung giật, khói nhiều. Mấy bạn xem lại cấu tạo, nguyên lý hoạt động của kim phun thì dễ hình dung hơn.

Duchung11091998

Tài xế O-H
Hãy tưởng tượng đường hồi kim phun tắc thì sẽ xảy ra hiện tượng gì?

ư

Mời các bác cùng chém nha!
MớiCái này e gặp rồi tường hợp này thì con cảm biến áp suất dầu trên đầu ống sáo ( common rail ) sẽ đưa tín hiệu về ecu..khi ecu thấy tín hiệu báo áp suất quá mức an toàn thì nó sẽ điều khiển van điều tiết dầu không mở dầu vào bơm nữa đồng thời báo đèn check stop trên đồng hồ và máy ngưng ngưng hoạt động

diemhuc

Tài xế O-H
Đường hồi kim tắc thì kim phun sẽ không đóng lại được sẽ gây hiện tượng đái bét, làm hao nhiên liệu, khó nổ nếu nổ thì rung giật, khói nhiều. Mấy bạn xem lại cấu tạo, nguyên lý hoạt động của kim phun thì dễ hình dung hơn.
cụ có nhầm không vậy, tha kim nó có lò xo hồi vị mà , tắc không tạo ra độ chênh áp thì làm sao nhấc được kim đái vs hao nhiên liệu được bác

minh91

Tài xế O-H
Em nghĩ là máy chạy gà ăng tỷ ko ổn định. Công suất động cơ giảm hao nhiên liệu xả khói đen nhiều ở cổ xả.

Liwanshan

Tài xế O-H
Tắc đường hồi của kim van điều áp vẫn làm việc chứ bác
Tắc đường hồi kim vẫn hoạt động nhưng tốn nhiên liệu nó ko hồi được về lượng dều thừa mà nó sẽ phaỉ phun hết thừa nhiôn liộu ttong buông̀ đốt phun không sương không tơi dẫn tới nhỏ dọt đầu kim phun lâu ngày muội than bám nhiều gây tắc đầu kim phun

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cứ chém bừa bãi, trong khi đề bài không nói rõ loại nào: dầu hay xăng, cơ thuần hay điện tử, gián tiếp hay trực tiếp. Phải chăng các bác quá dễ dãi, hay muốn khoe sự hiểu biết của mình, hay để moi thêm kiến thức??

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Các bác cứ chém bừa bãi, trong khi đề bài không nói rõ loại nào: dầu hay xăng, cơ thuần hay điện tử, gián tiếp hay trực tiếp. Phải chăng các bác quá dễ dãi, hay muốn khoe sự hiểu biết của mình, hay để moi thêm kiến thức??
Công nhận bác chưa chém gì ở chủ đề này, mà em thấy bác nói cũng có lý, người viết bài hỏi chung chung như kiểu đánh đố, nên em cũng nói là không có hiện tượng này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên