Nhờ sự giúp đỡ.

P
Bình luận: 13Lượt xem: 669

PETER_THIEN

Tài xế O-H
Chào các bác, e vừa mua con ssangyong musso 7 chỗ 2 cầu máy xăng đời 2002 để đi công trường làm việc.
E đi được một chuyến gần 100km thì e nó sáng hôm sau mệt nằm luôn đề ko nổ ,mang qua gara họ chưa tìm được bệnh, họ làm nổ máy rồi nhưng ra chạy thử thì đạp ga lên được một ít nhấn lúc chân ga vẫn ko lên nhưng cắt côn thì ga lên bình thường cứ có số là ko lên ga được.
Thêm tình trạng là bị cong xúp bắp, búp xoa vẫn kính bơm nhớt vẫn đủ kg, cam này kia nghe họ bảo ko đặc sai mà cứ bị tình trạng đạp ga ko lên với cong xúp bắp hoài, e thì ko hiểu mấy thứ này vì khác nghề, hy vọng các cao nhân giúp đỡ và cho lời bình hữu ít.. Chân thành cảm ơn mọi người.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào các bác, e vừa mua con ssangyong musso 7 chỗ 2 cầu máy xăng đời 2002 để đi công trường làm việc.
E đi được một chuyến gần 100km thì e nó sáng hôm sau mệt nằm luôn đề ko nổ ,mang qua gara họ chưa tìm được bệnh, họ làm nổ máy rồi nhưng ra chạy thử thì đạp ga lên được một ít nhấn lúc chân ga vẫn ko lên nhưng cắt côn thì ga lên bình thường cứ có số là ko lên ga được.
Thêm tình trạng là bị cong xúp bắp, búp xoa vẫn kính bơm nhớt vẫn đủ kg, cam này kia nghe họ bảo ko đặc sai mà cứ bị tình trạng đạp ga ko lên với cong xúp bắp hoài, e thì ko hiểu mấy thứ này vì khác nghề, hy vọng các cao nhân giúp đỡ và cho lời bình hữu ít.. Chân thành cảm ơn mọi người.

1/ Bác viết cẩn thận chút, đọc mệt quá, không hiểu được câu chuyện, không tư vấn được
2/ Nếu chỗ đó không làm được, mang chỗ khác
3/ Bác không làm nghề, thì đừng chỉ đạo thợ, sẽ khó làm với nhau, kết quả là tan cái xe. Mỗi thằng một nghề, bác ạ
Anh em ở đây không tư vấn kỹ thuật cho chủ xe đâu

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Thợ kiểm tra trực tiếp mới phán được cụ ạ, nếu cong suppap thì không nổ máy được đâu nhé, ga không lên nó nhiều nguyên nhân lẵm, phải thay 1 số cảm biến và xăng lửa ổn định chưa, máy nổ ga cầm chừng có êm không

PETER_THIEN

Tài xế O-H
1/ Bác viết cẩn thận chút, đọc mệt quá, không hiểu được câu chuyện, không tư vấn được
2/ Nếu chỗ đó không làm được, mang chỗ khác
3/ Bác không làm nghề, thì đừng chỉ đạo thợ, sẽ khó làm với nhau, kết quả là tan cái xe. Mỗi thằng một nghề, bác ạ
Anh em ở đây không tư vấn kỹ thuật cho chủ xe đâu
Đã ngu thì bớt ra vẻ đi mày... Mày nghĩ mày hơn được ai, làm nghề được bao lâu, ra vẻ ta đây trên diễn đàn.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Đã ngu thì bớt ra vẻ đi mày... Mày nghĩ mày hơn được ai, làm nghề được bao lâu, ra vẻ ta đây trên diễn đàn.
Ông nói vậy là ông không hiểu gì về anh em diễn đàn rồi, đối với thợ với nhau anh em hỗ trợ hết mình, các bác lái xe vào đây chỉ làm mất đoàn kết anh em thợ thôi

Công Tý

Tài xế O-H

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

- Mày vào sân chơi, mày không biết luật là mày ngu thật rồi. Lên giọng với người khác chỉ vì trái ý mình là mày láo, mày ích kỷ
- Anh cũng không giỏi, nghề cũng mới làm, nhưng đủ hiểu luật chơi. Có sao không?
- Mình thích là mình cứ tỏ vẻ thôi, cái chính là cái vẻ gì cơ, mà chú em có gì để tỏ hay không ngoài sự ngu và láo

Công Tý

Tài xế O-H
Cong thì lắp sai chắc
Mong bác này tuân thủ quy định của diễn đàn nếu 1 vài vài thợ nào đó chưa đủ kinh nghiệm thì mong bác thông cảm .còn bệnh của bác thì đem lên hãng mak sửa cho chuẩn
Ông giỏi thì làm ơn đọc lại quy định của diễn đàn! Và nên tôn trọng người khác!

otophuhung

Tài xế O-H
Hãng xe này vốn chắp vá và đã ngừng hoạt động, nên các dịch vụ và phụ tùng rất khó đảm bảo, lỡ mua thì tìm cách bán lại còn càng lúng càng sâu tới lúc nào đó mất luôn tiền.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên