Nguyên lý hoạt động của rơ le (relay) của hộp đen

C
Bình luận: 15Lượt xem: 1,479

Công Tý

Tài xế O-H
em mới va dòng này các bác cho em hỏi nguyên lý hoạt động của nó em sin cảm ơn

LETU94

Tài xế O-H
Van điện từ và relay là hai loại không hoàn toàn giống nhau. Van điện từ : solenoid - dùng lực hút điện chủ yếu để điều khiển thủy lực. Thường to hơn.
Rơ le : relay - dùng lực hút điện để điều khiển điện.

Công Tý

Tài xế O-H
Van điện từ và relay là hai loại không hoàn toàn giống nhau. Van điện từ : solenoid - dùng lực hút điện chủ yếu để điều khiển thủy lực. Thường to hơn.
Rơ le : relay - dùng lực hút điện để điều khiển điện.
Em cảm ơn bác . Bác có thể nói sâu hơn về mấy cục rely này không nó ở động cơ cu min của máy 90zv em cảm ơn

LETU94

Tài xế O-H
90ZV Kawasaki ?? Nó là động cơ Cummins loại gì ?? Bạn chụp cái tem động cơ lên đây.
Động cơ trên con 90ZV là động cơ common rail, nó không có nhiều van điện từ như vậy. Có lẽ là các van điều khiển hộp số.

Công Tý

Tài xế O-H
90ZV Kawasaki ?? Nó là động cơ Cummins loại gì ?? Bạn chụp cái tem động cơ lên đây.
Động cơ trên con 90ZV là động cơ common rail, nó không có nhiều van điện từ như vậy. Có lẽ là các van điều khiển hộp số.
Cám ơn anh tôi không tìm thấy tem tôi chụp lại cho bác xem ảnh của động cơ bác xem nó là dòng nào

LETU94

Tài xế O-H
Chụp tem mà không thấy Model của động cơ. Cummins có hàng trăm kiểu, không thấy xác định được.
À, tôi tìm ra rồi. Con này chạy động cơ Cummins QSM11, không phải Common rail. Động cơ này dùng hệ thống nhiên liệu bơm PT điều khiển thời điểm phun bằng điện tử.

Công Tý

Tài xế O-H
Chụp tem mà không thấy Model của động cơ. Cummins có hàng trăm kiểu, không thấy xác định được.
À, tôi tìm ra rồi. Con này chạy động cơ Cummins QSM11, không phải Common rail. Động cơ này dùng hệ thống nhiên liệu bơm PT điều khiển thời điểm phun bằng điện tử.
Cảm ớn bác đã quan tâm nhưng thế thì mấy cục rely kia để làm gì ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên