lexus GX470 V8 2007 mất xung kim phun, mất xung đánh lửa

N
Bình luận: 7Lượt xem: 1,412

theanh_79

Tài xế O-H
Mất xung kim phun thì bạn nên tháo ra để kiểm tra & vệ sinh.Tháo kim phun rồi chế tools đơn giản như thế này để vệ sinh kim phun đồng thời test chức năng hoạt động có bình thường hay không.Nếu kim phun hoạt động bình thường bên ngoài thì kiểm tra dây nguồn & dây điều khiển kim phun từ ECU

TunhanDo

Tài xế O-H
dạ em đọc speed rpm không có data vòng tua,nhưng máy không báo lỗi gì ạ ,cảm biến ckp loại hall kiểm tra 1 mát, 1 nguồn 5v,1 tín hiệu 5v,e dùng led kiểm tra tín hiệu thấy vẫn có xung cảm biến
Nếu không có RPM có nghĩa là ECM không nhận được tín hiệu của crank shaft position sensor nên ECM không cung cấp tín hiệu cho injector & ignition. Bạn nên kiểm tra tín hiệu của crank shaft position sensor tại ECM. Crank shaft position sensor chỉ có 2 dây, cam shaft position sensor có 3 dây.

2008 GX470 crank.jpg

2008 GX470 crank location.png

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ em đọc speed rpm không có data vòng tua,nhưng máy không báo lỗi gì ạ ,cảm biến ckp loại hall kiểm tra 1 mát, 1 nguồn 5v,1 tín hiệu 5v,e dùng led kiểm tra tín hiệu thấy vẫn có xung cảm biến
Cảm biến tốc độ trục khuỷu xe này không dùng hall nhé. Bác không phân biệt được nó sao. Bác dùng cách kiểm tra cơ bản đi: cảm biến, dây, ECU

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên