Giật cục , báo lỗi P0106

QangDuc
Bình luận: 21Lượt xem: 2,790

QangDuc

Tài xế O-H
Các cụ ơi cho e hỏi cái , xe e cruze 211 std . Gần đây có hiện tượng rung giật khực
. Nổ không tải cũng rung giật
. Đi đường thi thoảng bị giật cục rồi k tăng tốc được quá 40 , định đạp dí trên 40 thì tua tăng cao 3k5 4k nên thôi e nhả ga .
Kết cục nổi cá. check thì báo lỗi p0106 : cảm biến khí nạp gì đó Bác cho e hỏi lỗi này có gây nên hiện tượng như trên không và cách xử lý lỗi này ạ .
E cám ơn

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các cụ ơi cho e hỏi cái , xe e cruze 211 std . Gần đây có hiện tượng rung giật khực
. Đi đường thi thoảng bị giật cục rồi k tăng tốc được quá 40 , định đạp dí trên 40 thì tua tăng cao 3k5 4k nên thôi e nhả ga .
Kết cục nổi cá. check thì báo lỗi p0106 : cảm biến khí nạp gì đó Bác cho e hỏi lỗi này có gây nên hiện tượng như trên không và cách xử lý lỗi này ạ .
E cám ơn
Lỗi P0106 có liên quan đến hiện tượng trên. Bác hãy mang ra xưởng, anh em khám cho nhé

QangDuc

Tài xế O-H
Tiện thể các cụ cho em hỏi luôn . Trước khi nó bị thế này thì em có ra hàng vệ sinh kim phun và họng hút .
Ngay sau khi vệ sinh trên đường về đã bắt đầu hiện tượng như trên , lúc đó chưa báo check engine . Có khi nào họ vệ sinh kim phun xong bị tèo kim không các cụ

thaoden

Tài xế O-H
E cám ơn
thay cảm biến đê

QangDuc

Tài xế O-H
Cảm biến trên xe nó chét sống, lúc nào làm sao mình biết được, giống như cái ti vi nhà mình nay đang xem mai mở ra đã hỏng
Vâng mai em đi thay cái đó về em báo cáo các cụ
( Hôm qua đi thay bộ Bugi . lúc đi thử ngọt ngào lắm cứ nghĩ ngon rồi mà sao đến lúc về nó lại đâu vào đó . Em buồn thật chứ )

Cai banh xe

Tiện thể các cụ cho em hỏi luôn . Trước khi nó bị thế này thì em có ra hàng vệ sinh kim phun và họng hút .
Ngay sau khi vệ sinh trên đường về đã bắt đầu hiện tượng như trên , lúc đó chưa báo check engine . Có khi nào họ vệ sinh kim phun xong bị tèo kim không các cụ
Không phải hỏng do anh em vệ sinh đâu, trừ khi họ đập vỡ, bẻ gãy

Cai banh xe

Vâng mai em đi thay cái đó về em báo cáo các cụ
( Hôm qua đi thay bộ Bugi . lúc đi thử ngọt ngào lắm cứ nghĩ ngon rồi mà sao đến lúc về nó lại đâu vào đó . Em buồn thật chứ )
Nói chung, kiểu này thì xe bác sẽ sửa dài dài theo kiểu "đẽo cày giữa đường".

QangDuc

Tài xế O-H
Nói chung, kiểu này thì xe bác sẽ sửa dài dài theo kiểu "đẽo cày giữa đường".
Em ra gara ngta thay đấy bác , vì lúc đấy chưa báo lỗi gì . E chỉ trình bày là đi nó bị giật giật . Ông ấy phán luôn là thay bộ bugi đi đã nên e thay . Lúc thay xong thì e ra chạy thử thì lúc đấy nó lại không bị làm sao .
Còn sau khi e chạy cả ngày hôm đấy thì bắt đầu lại hiện tượng và nổi cá . khi đó e mới mang ra gara gần nhà check ra lỗi P0106 bác à !

Cai banh xe

Em ra gara ngta thay đấy bác , vì lúc đấy chưa báo lỗi gì . E chỉ trình bày là đi nó bị giật giật . Ông ấy phán luôn là thay bộ bugi đi đã nên e thay . Lúc thay xong thì e ra chạy thử thì lúc đấy nó lại không bị làm sao .
Còn sau khi e chạy cả ngày hôm đấy thì bắt đầu lại hiện tượng và nổi cá . khi đó e mới mang ra gara gần nhà check ra lỗi P0106 bác à !
Bác có thể đổi xưởng khác đi. Liên quan đến lỗi lượng klhí nạp thì phức tạp lắm, có thể phải làm máy đấy

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Buồn thì ai mà chẳng buồn, tôi là thợ làm cho khách không được mình còn buồn có khi còn mất ăn ngủ nữa ấy, xe cộ không biết trước được điều gì đâu, hỏng đâu sửa đấy, nhiều con mua mới còn bị lỗi nữa là

Doanthinh1610

Tài xế O-H
về cảm biến áp suất đường ống nạp nó hãm tua của mình lại đấy anh ạ. mình kiểm tra đường dây cần thiết thì thay mới ạ. góp ý đến anh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên