Bị lé 1 mắt buồn, giờ nên làm nghề gì?

VoAnhTam
Bình luận: 9Lượt xem: 1,939

thaibinhdon

Tài xế O-H
Chỉ cần có nghị lực, chịu khó em sẽ thành công. Đừng tự ti với vẻ bên ngoài của mình. Nếu e ko chê thử nộp hồ sơ làm thợ sơn học việc ở Mẹc Trường Chinh thử xem. Cơ hội của em sẽ cao hơn

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Cụ chỉ bị có 1 mắt thôi mắt còn lại nó lại nhìn rõ hơn người bình thường ,nên khả năng của cụ vẫn có thể làm được những việc mà người khác cũng làm được ,cụ thích làm công việc gì thì làm cảm thấy nó phù hợp với sức khỏe của mình là ok

thietbixe

Tài xế O-H
Sống mỗi người sẽ có 1 công việc, họ yêu thích cv đó hay khả năng chỉ làm được cv đó và sống được là hạnh phúc rồi

Mình cũng từng làm nhiều cv đến IT: Coder, Networking, Security cũng tham gia một vài dự án lớn nhỏ, rồi làm thầy dạy học. Nhưng có một biến cố lớn đó là mình bị tai nạn giao thông và bị biến dạng hoàn toàn khuôn mặt. Mình trở về quê (dalat) vì với con người hiện tại không thể làm những cv trước đây. Về quê mình cũng ko thể làm "nông dân được" nên online tìm con đường sống. Bắt đầu với Website và Youtube Reup chết lên chết xuống nhưng cũng có chút $ nói chung là tạm sống. Và hiện tại mình sống hoàn toàn nhờ vào Website và Youtube Content và cũng bắt đầu lo 1 chút ít lo cho gia đình, mình thấy với mình vẫn còn hạnh phúc hơn rất nhiều người.

Tâm sự của 1 thằng FA 29 cái xuân hạ thu đông rồi
, mới sáng ra mà sao nóng quá có lẽ Dalat đã sang thu rồi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
E học ô tô ra, muốn làm về nghề nhưng tình trạng thị lực của e chỉ có 1 mắt sáng để làm việc đc, có việc gì phù hợp mọi người chỉ dùm em với, em cảm ơn nhiều, e ở khu vực sài gòn ạ !
Bác vẫn có thể làm việc như mọi người khác, chỉ khó khăn hơn tý thôi. Chứ không phải không làm được. Nếu bác yêu nghề, vẫn làm tốt

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Sống mỗi người sẽ có 1 công việc, họ yêu thích cv đó hay khả năng chỉ làm được cv đó và sống được là hạnh phúc rồi

Mình cũng từng làm nhiều cv đến IT: Coder, Networking, Security cũng tham gia một vài dự án lớn nhỏ, rồi làm thầy dạy học. Nhưng có một biến cố lớn đó là mình bị tai nạn giao thông và bị biến dạng hoàn toàn khuôn mặt. Mình trở về quê (dalat) vì với con người hiện tại không thể làm những cv trước đây. Về quê mình cũng ko thể làm "nông dân được" nên online tìm con đường sống. Bắt đầu với Website và Youtube Reup chết lên chết xuống nhưng cũng có chút $ nói chung là tạm sống. Và hiện tại mình sống hoàn toàn nhờ vào Website và Youtube Content và cũng bắt đầu lo 1 chút ít lo cho gia đình, mình thấy với mình vẫn còn hạnh phúc hơn rất nhiều người.

Tâm sự của 1 thằng FA 29 cái xuân hạ thu đông rồi
, mới sáng ra mà sao nóng quá có lẽ Dalat đã sang thu rồi
Bác cho địa chỉ, liên lạc, để nếu có dịp đến Đà lạt, tôi muốn đến thăm bác. Tất nhiên, nếu được sự cho phép của bác

Caobanha

Tài xế O-H
Có nghị lực và lòng đam mê nghề nghiệp là có tất cả . Không nên mặc cảm bản thân để rồi mất đi cơ hội phát huy của chính mình .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên