c250 đời 2009 báo đèn check

vu mao
Bình luận: 8Lượt xem: 2,305

vu mao

Tài xế O-H
chào các cụ hôm nay em làm con mmercedes c250 đời 2009 đông cơ cgi w204 báo đèn check em căm máy kiểm tra thì báo lỗi
P0340Camshaft Position Sensor "A" Circuit (Bank 1 or Single Sensor) ..em đã xóa lỗi thì mất đèn check nhưng khi chạy lại bị lại .chủ xe vào hãng kiểm tra thì họ bảo là do hỏng bộ [ vvt ]bên hút lên khi chạy bi sai cam .rât mong các bác giúp đỡ em .em xin cảm ỏn

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
chào các cụ hôm nay em làm con mmercedes c250 đời 2009 đông cơ cgi w204 báo đèn check em căm máy kiểm tra thì báo lỗi
P0340Camshaft Position Sensor "A" Circuit (Bank 1 or Single Sensor) ..em đã xóa lỗi thì mất đèn check nhưng khi chạy lại bị lại .chủ xe vào hãng kiểm tra thì họ bảo là do hỏng bộ [ vvt ]bên hút lên khi chạy bi sai cam .rât mong các bác giúp đỡ em .em xin cảm ỏn
nếu hỏng bộ vvt thì sai cam và báo lỗi này là đúng , ở đây mình cũng chưa biết thế nào vì hãng bắt bệnh thì cũng có cơ sở , ở lỗi này thì cũng đơn giản chỉ có đường dây , cảm biến trục cam , bộ vvt và ecu ,

vu mao

Tài xế O-H
cảm ơn bác vuxphong con này em đã tháo ra quay cam thì đúng là sai cam thật nguyên nhân do hỏng bộ vvt bên hút.em tháo hẳn bộ vvt ra xem thì thấy bị mòn chốt bên trong bộ vvt .em đang đặt để thay .khi thành công em sẽ thông tin lài cho anh em đươc biết.

phongphu

Tài xế O-H
anh em nào hiểu nguyên lý vvti. nói cho anh em biết với. chứ sài cảm là sai thế nào nghĩ. theo mình. nó chỉ mở sớm muộn góc nạp thôi chứ ảnh hưởng gì đến dấu cảm cân cảm đâu. anh em nào biết xin chia sẽ

vu mao

Tài xế O-H
xe chạy được 3 tháng rồi ngon lành em quên mất không thông tin lại ch anh em biết .cảm ỏn các bác đã giúp đỡ

nhamgiahung

Tài xế O-H
chào các cụ ạ, em có chút í kiến các cụ tham khảo nhé, bộ vvti là bộ điều chỉnh cam thông minh, khi ở tốc độ thấp hay cao ecu hay họp den điều chỉnh van đièu áp dầu mở nhiều hay ít để điều chỉnh góc mở xupap, khi vvti hỏng hay trục trặc ecu sẽ bão lỗi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên