Cách giảm hao xăng cho xe tay ga?

L
Bình luận: 5Lượt xem: 3,558

kythuat

Tài xế O-H
tôi thấy trên mạng có quảng cáo thiết bị giảm hao xăng gì đó cho xe tay ga, tiết kiệm được 20%-30% lượng xăng , xin hỏi mọi người có đúng là vậy không, nếu thiệt như vậy thì lắp đặt chỗ nào, xe tôi là suzuki hayate .Cám ơn mọi người trước

Nếu thật sự những thiết bị đó có tác dụng thì các hãng xe họ đã tự gắn vào cho bạn rùi, không cần đợi các nhà kỹ sư, khoa học... "vườn" của Việt Nam sáng chế ra thêm đâu bạn à.

Các xe được sản xuất đều đã được nghiên cứu rất kỹ các thông số phù hợp với chiếc xe đó rùi. Việc gắn thêm các thiết bị linh tinh đó vào sẽ gây tác dụng tiêu cực nhiều hơn tích cực đó bạn.

Để tiết kiệm xăng bạn nên bảo dưỡng xe thường xuyên, thay nhớt, vệ sinh lọc gió đúng lịch trình, căn chỉnh xăng gió cho phù hợp, chạy xe nhẹ nhàng, không thốc ga, bóp thắng nhiều.

Trung bình tiêu thụ xăng của Hayate khoảng 38km/lit xăng trong nội thành Sài gòn. Nếu xe bạn tiêu hao quanh mức này là tốt rùi đó.

HUIVN

Tài xế O-H
Có cách hay đây: mua xe mới, tớ cũng có cái Attila cũ, chạy được gần 4vạn, uống xăng như cá, bỏ bao nhiêu tiền vào sửa mãi ko khỏi đành phải bán đi, mua cái SCR của Honda, phun xăng điện tử, đỡ hẳn bao nhiêu tiền xăng.

Nếu so vê tốc độ và độ bốc thì Attila hơn, vọt nhanh, lên tới hơn 90 km/h mà vẫn chưa hết ga. Em SCR thì hết ga được có 90 thôi

vietms

Tài xế O-H
Tặng bạn 1 lít nhé ! vì mình cũng đang quan tâm vấn đề này vì con xe tay ga nuovo lx 135 của mình sao hãng họ ghi 100km/ 3l mà sao nó ngốn quá nhiều luôn 60k tiền xăng chỉ đi được 4 ngày đi về từ nhà vô sở làm 3 km < 4 lượt sáng tới ,trưa về cơm nhà ,đầu giờ chiều đi làm và cuối buổi chiều đi về nhà tổng là 48 km ,mà đường đi rất tốt , Tôi đi rất đều ga và ít phanh >.
Bạn à ! xe ga thì hãng nào cũng đưa ra con số rất ít về lượng xăng tiêu hao nhưng thực tế thì khác xa rất nhiều .
theo tôi được một số người chuyền kinh nghiệm là khi đi xe ga o lên thốc ga vọt lên ngay mà phải lợi dụng đà và o đạp phanh nếu o thật cần thiết , phải thường xuyên bơm bánh xe đủ áp suất lốp , phải chăm đi bảo dưỡng nhất là lọc gió .... Nhưng tôi áp dụng mãi mà vẫn cứ ngốn xăng như mấy ổng uống bia ấy cứ vít ga là toi ngay một cốc rồi .Nói vậy thôi chớ xe tự động thì xe nào cũng ăn xăng dữ lắm nhưng bù lại sự thoải mái và tiện nghi ,cốp rộng, máy êm và khoẻ ,dáng vẻ thời trang và thể thao .

buivantoan81

Tài xế O-H
bạn biết vì sao công nghệ phun xăng điện tử f1 ra đời không.vì mong muốn như ban đó..........các bác thợ sáng chế việt nam ta <móc tiền túi của dân ta thôi>đáng xấu hổ

MyPower

Tài xế O-H
xin thưa với các bác là. Với dòng xe ga thì các bác mà chạy trong thành phố thì nó uống xăng là đúng. Nhưng các bác chạy trên đường cao tốc mà chạy đều ga trong khoảng 65 - 75 thì lượng xăng tiêu thụ không khác xa với các xe thường đâu.
Nhà sản xuất thì thường lấy mức xăng tiêu thụ trung bình hoặc thấp hơn trung bình khi thử xe ở trong thành phố và thử xe ở trên đường cao tốc. Cũng chỉ nhằm mục đích tiêu thụ sản phẩm. Theo em thì nên chuẩn bị 2 con xe 1 ga 1 số thường. Đi làm thì đi số thường vì hay bị tắc đường. Còn đi chơi thì dùng xe ga.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên