Cảm biến báo tốc độ vòng tua bi mòn mụ phải làm sao?

M
Bình luận: 4Lượt xem: 1,087

HuongPhuXuyen

Tài xế O-H
Ðề: Cảm biến báo tốc độ vòng tua bi mòn mụ phải làm sao?

Thường như vậy người ta không sửa toàn thay thế mới.trường hợp mòn ít thì khoan rộng bắt cảm biến rồi chỉnh lại gần với vấu từ.nếu cũng không được thì buộc phải thay mới thôi.

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng

Em làm xe rager 2004 mà con cảm biến báo tốc độ vòng tua chả biết sao mà bị mòn mất cái vú đầu cảm biến mà không biết có cách nào sửa được không các cụ?:77:

Thường như vậy người ta không sửa toàn thay thế mới.trường hợp mòn ít thì khoan rộng bắt cảm biến rồi chỉnh lại gần với vấu từ.nếu cũng không được thì buộc phải thay mới thôi.
Thay mới là điều hiển nhiên cụ ạ, em chưa nghe ai nói là sửa cảm biến cả. Nhưng mòn vấu từ cảm biến thì cần phải tìm hiểu nguyên nhân vì rất khó xảy ra trường hợp này, trừ khi có sự mài mòn giửa vành răng vào đầu vấu từ. Thay một lần chưa phải vấn đề, lần sau và lần sau nữa là thành chuyện lớn

Trong trường hợp cảm biến được lắp trên đuôi hộp số ( em giả dụ thôi nhé, có thể lắp chổ khác thì nguyên nhân tương tự), Cảm biến thì cố định rồi, điều này có nghĩa là có sự rơ lỏng trục đuôi hộp số..v.v.. Cụ có thể suy đoán cho trường hợp của cụ.
Thân ạ.

baotohalong62

Tài xế O-H

Cái này bác nên thay mới thôi không nên sửa.sửa độ bền không đảm bảo.mất uy đó bạn..

mrnvminh

Tài xế O-H

ưm mình thay rùi nhưng muốn thử sửa xem có được không nhưng mà mọi cách đều thất bại

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên