Cần tư vấn xe spark 2016 lỗi P0597-04 Engine coolant thermostat heater control curcuit

L
Bình luận: 16Lượt xem: 2,500

LouisBui

Tài xế O-H
hiện tượng xe nổ ga anti rấy nhuyễn nhưng lên ga k đc ạ. Em thay bugi, bơm xăng lọc xăng thay nguyện cụm van hằng nhiệt thay thay họng ga, kích nổ... mà k hết chẻ máy ra luôn ktra bạc piston miển thay ron quylat ra chén supap vẫn k hết bệnh.. mong các cao nhân chỉ giáo ạ e rối quá

chatproxx

Tài xế O-H
2016 thì e ko bit nhưng dòng này lỗi vậy vẫn ga được mà. Bác đạp ga kịch sàn vòng tua bao nhiu. Nếu lỗi này thay van không hết bác thử kiểm tra lại dây về hộp xem.

LouisBui

Tài xế O-H
2016 thì e ko bit nhưng dòng này lỗi vậy vẫn ga được mà. Bác đạp ga kịch sàn vòng tua bao nhiu. Nếu lỗi này thay van không hết bác thử kiểm tra lại dây về hộp xem.
lên ga từ từ thì k ngọt lắm mà lên ga gấp thì bị hụp vô số chạy k nỗi e cũng đã hạ hộp số ktra rồi thử thay một cái hộp của xe bt vô mà vẫn k đc

quytruong1990

Tài xế O-H
cụ thay nhiều thứ mà chưa hết, sao ko kiểm tra hụp ga xong tháo bugi ra xem đầu bugi ntn, có xe mượn đc hộp số rồi thì nghi cái gì phang cái đó qua, e suy đoán phần điện đánh lửa

chu_thodien

Tài xế O-H
hiện tượng xe nổ ga anti rấy nhuyễn nhưng lên ga k đc ạ. Em thay bugi, bơm xăng lọc xăng thay nguyện cụm van hằng nhiệt thay thay họng ga, kích nổ... mà k hết chẻ máy ra luôn ktra bạc piston miển thay ron quylat ra chén supap vẫn k hết bệnh.. mong các cao nhân chỉ giáo ạ e rối quá
Bác cho em hỏi ngu chút, là cái mã lỗi P0597-04 kia là nó báo về cái gì ạ? Em đọc tiếng anh không hiểu :( Sao bác không kiểm tra theo cái mã lỗi ấy trc ạ?

huynhhaily

Tài xế O-H
không biết anh có thay dây cao áp chưa vậy. Nếu thay rồi thì trong quá trình ráp máy vô kiểm tra xem cái ron quy lát có bị bít chỗ kim phun không anh, phun nhiên liệu không hết vào buồng đốt, vì em đã bị trường hợp này, ko biết xe anh có bị trường hợp vậy không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên