Cấp cứu honda civic 2007

J
Bình luận: 12Lượt xem: 3,796

jeep18

Tài xế O-H
Các bác ạ. Xưởng em có con civic 2007 bị tai nạn đâm giàn đầu đi hết ạ, nổ hai túi khí, vỡ hộp số. Hiện đã thay hết két nước, giàn nóng, thay hộp số bãi, hai túi khí nhưng cảm biến kích nổ túi khí chưa thay (các bác cho e hỏi không cần thay có được không ạ) tạm thời máy đã nổ được nhưng ga lên không quá 3000v cắm g-scan vào thì báo những lỗi sau
P0843: công tắc áp suất dầu hộp số (mạch cao)
P2649: sonenoid điều chỉnh đầu trục cò mổ (mạch điện áp cao)
P0135: mạch cảm biến tỉ lệ hòa khí(cảm biến 1) bộ sấy trục
P0533: cảm biến áp suất điều hòa a/c điện áp cao
F1-11: left front airbag and/or left front seat belt tensioner deployed
F2-11: right front airbag and/ or right front seat belt tensioner deployed
51-07: cảm biến momen quay (vt1, vt2 kiểm tra)
22-01: tín hiệu tốc độ động cơ
Tay nghề e còn non nớt nên rất nong có đc những góp ý tận tình từ các bác
(Xe này 2007 hộp số tự động, trợ lực tay lái điện)

oto16ahn

Tài xế O-H
Ðề: Cấp cứu honda civic 2007

Trc hết cụ xem lại cái lỗi P0135 : Oxygen O2 Sensor Heater Circuit Malfunction (Bank 1, Sensor 1).nó lỗi cảm biến oxy cụ kiểm tra xem dây dợ,tín hiệu ngon lành thay nó đi ạ :D ( em chém nhé ).
em đủn lên để các cụ tiền bối vào khám cho cụ !

tranquynhnd

Tài xế O-H

Xe bị tai nạn báo nhiều lỗi thế cụ xem lại có búi dây nào bị đứt chạm vào nhau ko còn lỗi túi khí cụ phải thay 2 cảm biến kích nổ rồi reset lại hộp điều khiển túi khí

jeep18

Tài xế O-H

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. E Mong nhận thêm đc nhiều đóng góp nữa ạ

hathele

Tài xế O-H

Bác thay cảm biến hai bên trái và phải xem, và có khi phải thay cả bộ căng dây đai an toan :D

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Lái điện là Civic 2.0 rồi đúng không bác.hộp này nằm ngay trên bình ác quy nên em đang muốn hỏi bác xem vị trí đó có bị va đập gì không ah?
con này có nhiều lỗi quá,đây có lẽ là cả nhwungx lỗi quá khứ nữa rồi.bác nên xóa tất cả các lỗi hiện tại đi,rồi vào đọc lỗi lại của động cơ và hộp số trước.bác làm từng phần 1 thôi chứ đùng nhìn tất cả mà rồi mắt.trước hết hãy làm máy và hộp số đã.các dây điện xem có vị trí tai nạn nào làm dập đứt bên trong không.nhìn những chỗ nghi ngờ là bóc hết ra.kiểm tra kĩ các vị trí bắt mát ,giắc nối,và hộp cầu chì xem sao.cứ từ từ ,đưa mã lỗi lên để anh em trợ giúp bác nhé.

buiducquan

Tài xế O-H

Các bác ạ. Xưởng em có con civic 2007 bị tai nạn đâm giàn đầu đi hết ạ, nổ hai túi khí, vỡ hộp số. Hiện đã thay hết két nước, giàn nóng, thay hộp số bãi, hai túi khí nhưng cảm biến kích nổ túi khí chưa thay (các bác cho e hỏi không cần thay có được không ạ) tạm thời máy đã nổ được nhưng ga lên không quá 3000v cắm g-scan vào thì báo những lỗi sau
P0843: công tắc áp suất dầu hộp số (mạch cao)
P2649: sonenoid điều chỉnh đầu trục cò mổ (mạch điện áp cao)
P0135: mạch cảm biến tỉ lệ hòa khí(cảm biến 1) bộ sấy trục
P0533: cảm biến áp suất điều hòa a/c điện áp cao
51-07: cảm biến momen quay (vt1, vt2 kiểm tra)
22-01: tín hiệu tốc độ động cơ
Tay nghề e còn non nớt nên rất nong có đc những góp ý tận tình từ các bác
(Xe này 2007 hộp số tự động, trợ lực tay lái điện)

1. Bác bắt buộc phải thay cảm biến kích nổ túi khí, xe đã bị nổ túi khí và đặc biệt bị va chạm mạnh như vậy thì không thay không được.
2. Các lỗi báo cảm biến anh nên kiểm tra lại dây dợ, giắc nối (nếu anh dùng cảm biến mới còn dùng cảm biến cũ thì cần kiểm tra thêm)
3. 2 lỗi về dây căng đai, anh thay luôn cho gọn.

bungati2012

Tài xế O-H

Theo em thì xe bị tai nạn ngập nước thì nhiều lỗi rùi.
nhưng bác phải xem giờ xe bị nhưng hiện tượng gì khác
hay chỉ mỗi ga ko quá 3000v
xe có đi dc ko ạ
tay lái có nặng không
bác xóa lại hết tất cả ,rùi xem lỗi nào còn hiện lại.trước khi xóa bác nhớ lưu lại tất cả mã lỗi ạ

jeep18

Tài xế O-H

Thanks các bác đã nhiệt tình giúp đở. các bác ạ cái hoắc cắm của cảm biến o2 nó bị vỡ nên thợ máy cắm lại không chuẩn, nhờ ccó một em civic khâc vào xưởng nên em đã cắm lại đúng chân của nó nhưng vòng tua vẫn không thể lên 3000v được. các bác chém tiếp hộ e với, chỉ cần vòng tua lên được nữa thôi là ok các bác ạ

trungphuong10

Tài xế O-H

Cảm biến túi khí phải thay hết cụ ạ vì nó chỉ sử dụng được có 1 lần thôi.
e cũng bị như bác rồi nhưng của e trên xe getz.

minhcop

Tài xế O-H

Về phần động cơ bác lên tham khảo cả thông số hiên hành nũa thì sẽ rễ tìm ra lỗi hơn.chúc bác thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên