Chiều của xec măng khi lắp vào piston - Cần tư vấn?

H
Bình luận: 32Lượt xem: 21,354

trangoto

Tài xế O-H
nến lắp xecmang thì ưu tiên mặt chử lên phía trên cụ ạ miệng mỗi xecmang nên lệch nhau khoảng gần 90 độ đặc biệt không nên để miệng xecmang nhớt hướng về cổ bô lửa vì nếu vậy khi nổ sẻ tạo nhiều khói đen

theo mình nghĩ thì nên ưu tiên mặt có chữ trước.mặt có chữ thì cho lên trên,đó là dấu của nhà sản xuất rùi. còn nếu xéc măng nào mà không có chữ thì ta chú ý đến khắc bậc của nó,khắc bậc trong thì quay lên trên, còn khắc bậ ngoại thì cho xuống dưới.có gì sai sót mong các bác chỉ bảo thêm nhé.e cũng mới đi làm nên chưa biết nhiều.

dream2012

Tài xế O-H
nhân tiện cho ?thế ae nào biết cách nhận ra phớt git tốt hay ko?và xe ăn dầu ko cần phải tháo cũng biết là do xec măng hay do hỏng phớt git ko nhỉ?

namtv

Tài xế O-H
nhân tiện cho ?thế ae nào biết cách nhận ra phớt git tốt hay ko?và xe ăn dầu ko cần phải tháo cũng biết là do xec măng hay do hỏng phớt git ko nhỉ?
Chào bác!

Em xin có ý kiến nhỏ như sau:

1) Nhận biết phốt gic còn tốt hay không là nhìn vào lò xo phốt gic và mặt trong tiếp xúc của phốt gic và ống gic ạ xem nó còn tốt hay không?

2) Nhớt chảy ở phốt gic thì nó chảy ra trực tiếp ở cổ xả, nhưng ít ạ. Cách nhận biết thì thấy nhớt bị cháy nhẹ do bị đốt ở cổ xả. Còn nhớt ra cổ xả do xéc măng thì thấy nhớt bị cháy nặng (do bị cháy trong buồng đốt), tạo dịch nhầy và khô nóng ở cổ xả.
Mong bác đừng chém em ạ!

namtv

Tài xế O-H
đề nghị chú em về xem lại việc học hành tiếng việt cho chu đáo vào rồi hãy viết bài

Đề nghị bác phát biểu rỏ ràng ạ. Nếu bác không đọc được thì đừng comment ở đây ạ. Bác không nên xúc phạm người khác như thế. Em không biết nói ai, nhưng đọc câu này em thấy chướng quá nên phải nhảy vào. Mong bác thông cảm ạ.

Nguyentrungthai

Tài xế O-H
mai em chụp cho các bác mấy cái hình để các bác tư vấn, mọi cái e láp chả sao cả, đến con này nó nảy sinh vấn đề, mà dính đúng vào cái máy bị ngược xec măng hơi thứ 2 với các máy khác. làm cho thiên hạ chả sao, làm cho chú mình mà sai xót. cám ơn các bác nhé!
Bác cho e hs là bác lắp mặt vát quay lên hay quay xuống vậy

binhphi

Tài xế O-H
Các bác cho e hỏi nhé, khi lắp xéc măng vào piston thì thường lắp mặt có chữ hoặc mặt bị vát một chút lên trên. Nếu xéc măng một mặt có chữ một mặt bị vát thì lắp mặt nào nên trên vậy?

bài viết từ lâu nhưng nay e mới đọc.
cách đây được gần 1 tháng e có làm máy cumin.
xéc măng dầu thì chắc là ok k phải nhắc đén nữa.
xéc măng hơi có vát trong e quay xuống dưới
xéc măng lửa vát trong e quay lên trên
cho đến thời điểm hiện tại máy vẫn ok k ăn dầu k khói k hơi thừa ạ.
.
.
.
lâu nay e cứ.đầu tiên ưu tiên chữ lên trên rồi mới đến vát trong quay xuống còn vát ngoài quay lên

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên