đại tu máy xăng

clemoletbua
Bình luận: 5Lượt xem: 1,306

clemoletbua

Tài xế O-H
các bác giúp em với . hôm trước em làm 1 con máy xe daiwoo , máy xăng như xe nalos của mấy bác dậy lái. sau khi làm xong em đã chạy già trơn đk 1 ngày 1 đêm . đến hôm nay em thấy có hiện tượng máy bị nạng. em đã xem lại dâu nhờn bôi trơn và nước ko bị hao . lúc nổ máy nên nghe tiếng máy khá ngon. em muốn hỏi các bác liệu có nguyên nhân nào dẫn đên hiện tượng bó máy sau đại tu ko ạ.:lx

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
- Đây ko phải là khu vực post bài tương tự thế này nhé!!Lần sau mong cụ chú ý

P/s : Đã di chuyển về đúng nơi.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Làm kỹ thuật mà cụ không nên chủ quan, và điều quan trọng là cụ lắp ráp đúng kỹ thuật chưa,bơm nhớt ok kg,cụ vệ sinh đường nhớt có sạch không , cụ rodai máy phải kỹ mới dc, mọi nguyên nhân dân có thể bị bó máy, cụ cần kiểm tra lại, chúc cụ may mắn

minhnhuan

Tài xế O-H
Làm kỹ thuật mà cụ không nên chủ quan, và điều quan trọng là cụ lắp ráp đúng kỹ thuật chưa,bơm nhớt ok kg,cụ vệ sinh đường nhớt có sạch không , cụ rodai máy phải kỹ mới dc,kiểm tra xéc măng thế nào có bót khong, khiểm tra lại khe hở nhiệt cũng là nguyen nhân gây ra nguyên nhân bó máy chúc cụ kiểm tra và chúc cụ thành công

T

truongnguyen_268

Khách
có 1 nguyên nhân mà các bác mới làm máy rất hay mắc phải ko biết bác có bị ko đó là quên ko về sinh đường nhớt lên qui lat, hầu hết các xe chỉ có 1 lỗ thông duy nhất nên bác chú ý kiểm tra lại xem nhớt có bôi trơn tốt ko bằng cách tháo nắp châm nhớt động cơ, nếu nhớt văng tung tóe ra thì là bôi trơn tốt, còn không bác phải tháo qui lát ra vệ sinh lại đường nhớt bằng cách dùng cây thông và nước áp lực cao
chúc bác may mắn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên