Đang tải...

Toyota / Lexus Điều hòa lexus Rx350 2010

Thảo luận trong 'Sửa chữa ô tô du lịch' bắt đầu bởi sonnguyen1909, 14/8/19 lúc 22:04.

QUAN TRỌNG: >>>>>Ra mắt trang tin OTO HUI News<<<<<----- THÔNG TIN TUYỂN DỤNG: ---->>>>Tìm việc làm cùng OTO HUI<<<<---- CHÚ Ý: >>>>> Hướng dẫn cách để tích lũy xăng trên diễn đàn <<<<<-----
  1. sonnguyen1909

sonnguyen1909 Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    39
    Xăng:
    2,975 lít xăng
    E xin chào các bác! Đang gặp vấn đề với điêu hòa của con Rx350 này ạ.
    Tình hình của xe là điều hòa ko mát ạ. E xả áp hệ thống ra. Thì ko thấy có ga ra.
    Hệ thống bị rò dỉ ga nên thiếu ạ. E đã nén thử giàn nóng, giàn lạnh, toàn hệ thống mà vẫn ko thấy xuống áp tý nào cả. Các bác cho e hỏi liệu có phải rò dỉ ở lốc điều hòa khi máy hoạt động không ạ. E kiểm tra ở lốc thì thấy rất khô. Không có bị ẩm dầu gì cả ạ. Bác bác có thể cho e xin ít ý kiến để tham khảo ạ. E cảm ơn các bác!
    Chứ bậy giờ như vậy mà nạp ga vào rồi chạy tiếp thì nó cũng sẽ bị rò ra hết ah.

2. Cai banh xe

Cai banh xe Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Được đổ xăng:
    54,556
    Xăng:
    343,153 lít xăng
    Bác lưu ý 2 cái ống cao su và 2 cái ty van nhé

3. hungee

hungee Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    90
    Xăng:
    838 lít xăng
    Bác kt lại 2đu
    Trường hợp này có thể do dàn bị tắc. Vẫn tiết lưu hỏng dẫn đến áp cao quá mức. Vẫn ăn toàn xả gà bảo về đường ống . Bác tháo hết dàn vệ sinh lại kl. Kt van tiết lưu. Chúc bác sớm tìm đc nguyên nhân.

4. trungshady

trungshady Tài xế O-H

Được đổ xăng:
    581
    Xăng:
    2,664 lít xăng
    Theo em trường hợp như này có 2 phương án : 1 là cho thêm dầu vào hệ thống rồi nạp gas rồi theo dõi thêm, nếu bị zò tiếp thì lần xem chỗ nào có dầu. 2 là tháo cả hệ thống ra nén ngoài, nếu cảm thấy nghi ngờ thì thay giàn lạnh để sau có zò tiếp thì đỡ vất vả tháo taplo. Chứ làm điều hoà có rất nhiều trường hợp không thể 1 phát ăn luôn

Đã được đổ xăng bởi Cai banh xechien.buivan32.