Đỉnh cao của lĩnh vực sửa chửa oto là gì????

ga_auto37
Bình luận: 282Lượt xem: 58,245

Kirito97

Tài xế O-H
Có thể các cụ đã nghe livestream của Cụ Đàm về việc tư duy tích cực . Tôi cũng thấy có thể tương lai n mờ mịt nh nghĩ theo một chiều tích cực thì kp ngõ cụt như thế đâu cụ ạ !! Ngoài sư phụ cụ ra còn có rất nhiều những sư phụ khác kém tuổi hơn nh rất khá . Tôi cũng k rõ lý do họ thành công hơn là gì . Điều đó cần phải quan tâm nh tôi nghĩ thực sự rất cần một tư duy tích cực để có thể tiếp tục mọi thứ và giải quyết mọi thứ theo cách tốt nhất !! K nên nhìn mọi việc theo chiều hướng xấu quá lúc đó tinh thần xuống sẽ gây cảm giác chán nản cho công việc hiện tại . thân

Tungoto1k10

Tài xế O-H
Em thấy làm thợ là nhàn nhất rùi bác ạ, mỗi tội lương thấp thui. Ngày xưa khi mới ra trường, em đã được nhận thẳng làm quản lý rùi. Lương tháng đã bằng anh thợ giỏi làm trục năm trong nghề. Xong làm quản lý mệt đầu lắm bác ạ ( lương càng cao, áp lực càng lớn ). Tháng 10 năm 2016, em xin nghỉ việc, quay về làm anh thợ quèn, thấy sướng biết bao, chỉ ăn với làm, khỏi cần nghĩ ngợi gì (cố vấn bảo sao, em làm vậy, mọi việc sếp lo hết), thấy người khỏe hẳn ra.
Hic, Em về luyện tập 1 năm, cho sức khỏe tăng tiến, năm sau lại ra bon chen với xã hội tiếp. Chứ làm thợ không giầu được các bác ạ! :))
Sao a ra trường đã được làm quản lí luôn rồi ???

Nguyễn Thanh Đàm

Giữ xe
Nhân viên
Tham khảo thêm bài này nhé !:))
Screen Shot 2017-08-04 at 2.45.01 PM.png

phanhaiha

Tài xế O-H
Nhất nghệ tinh nhất thân vinh. Một nghề cho chín còn hơn 9 nghề bác ơi. Làm quản lý có cái tầm của quản lý. Mà làm thợ có cái bản sắc của thợ. Em thì chả ham hố ông nọ bà kia, làm việc mình thích và không phải suy nghĩ đánh đổi này nọ là thích nhất :D

khicaca

Tài xế O-H
Theo tôi thì đầu tiên phải trở thành một anh thợ giỏi trước, cộng với tài năng và thêm chút may mắn nữa mới có thể làm boss được

Xadoa

Tài xế O-H
Nghề ô tô ngoại trừ là chủ, kinh doanh ra còn lại thì bạc lắm, làm thợ có mấy chục năm kinh nghiệm lương cao lắm cũng hơn 10 triệu. Còn khi mới vào nghề học nghề lại còn bạc bẽo hơn nữa.Nói chung tương lai chẳng ăn thua.Sau này có con cái nhất quyết không cho chúng nó làm nghề này.[/QUOTE.
Em thấy ngành hàng hải em đang theo đã bạc bẽo.tính qua năm chuyển sang học công nghệ ô tô mà bác cũng kêu bạc nữa thì em biết làm sao

Xadoa

Tài xế O-H
Căn bản công việc hiện tại của em cũng liên quan tới máy ,nên muốn chuyển sang oto .với em thích làm bằng tay hơn làm bằng mồm

otocuatoi

Tài xế O-H
Tôi cũng như cụ vậy. Tôi đang làm kỹ thuật viên, nghề sửa chữa tôi rất ham hố. Nhưng bây giờ tôi làm cố vấn dc tháng, tôi thấy có vẻ ko ham công việc cố vấn, tôi lại thik xuống làm thợ. Theo các cụ thì sao? Nhưng xuống nó khó với sếp.

kingcooker

Tài xế O-H
Tôi cũng như cụ vậy. Tôi đang làm kỹ thuật viên, nghề sửa chữa tôi rất ham hố. Nhưng bây giờ tôi làm cố vấn dc tháng, tôi thấy có vẻ ko ham công việc cố vấn, tôi lại thik xuống làm thợ. Theo các cụ thì sao? Nhưng xuống nó khó với sếp.
Nếu thu nhập không phải là vấn đề thì cứ xuống thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chênh lệch thu nhập thế nào??

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên