Độ chụm bánh xe

T
Bình luận: 28Lượt xem: 3,075

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
e muốn mượn xem và ngâm cứu thôi.chứ bên e dùng máy nhưng mà có e nào máy ko có còn biết đường mà chỉnh sửa cho khách
Để tôi quy tập lại đã, rồi tìm cách gửi bác. Thực ra, thao tác nó như loại Hunter bây giờ luôn, tôi thích dùng loại này hơn, vì không phụ thuộc vào điện, và máy tính. Đằng nào thì thông số góc đặt không phải là 1 giá trị mà là 1 dải rất rộng, và có sai số lớn lắm. Hơn nữa, với loại điện tử, thì quy trình calip đồ gá cũng rất lâu, thiết bị lại không chịu được rung động nên rất dễ mất chính xác. Tôi chơi cả 2 loại rồi nên vẫn dùng cổ điển cho nó thực dụng. Nhưng thừa nhận thằng Hunter nó hiện lên màn hình cũng dễ tưởng tượng lắm, nhưng mà quá đắt. Xưởng bác dùng của hãng nào?

truyenminh705

Tài xế O-H
cái này thì cứ điều chỉnh theo kinh nghiệm là chủ yếu cụ chỉ cần cụ chỉnh độ chụm đằng trước với đằng sau chênh nhau khoảng từ 4-7 li là đc em cũng toàn làm như vậy thôi cụ à chứ tài liệu cụ thể thì em không có.

Phải căn cứ vào thông số kỹ thuật của xe, chứ xe nào cũng chỉnh vậy thì không đúng, vẫn chạy được nhưng nhanh mòn lốp xe. Tốn tiền.
Ví dụ: cầu trước chủ động thì phải chỉnh cho bẹt ra, cụ lại chỉnh chụm vào, tiền nào chịu nôi?

thanhco1983

Tài xế O-H
Em đã gặp trường hợp, khách hàng chỉnh bằng máy hunter. Vẫn không nhả lái. Thế nên máy móc thiết bị là quan trọng, nhưng con người phải sử dụng được nó.........vì hunter không báo cho cụ cái càng A nó bị cong. Hhaha. Chassis mà cong, các cụ có chỉnh bằng trời nó vẫn lệch. Vì vậy mọi thiết bị đo đạc góc đặt bánh xe là phần ngọn. Đầu tiên phải check phần gốc trước.

viethungauto

Tài xế O-H
Phải căn cứ vào thông số kỹ thuật của xe, chứ xe nào cũng chỉnh vậy thì không đúng, vẫn chạy được nhưng nhanh mòn lốp xe. Tốn tiền.
Ví dụ: cầu trước chủ động thì phải chỉnh cho bẹt ra, cụ lại chỉnh chụm vào, tiền nào chịu nôi?
vâng đây là em nói chung thế thôi còn tùy vào từng xe và kích cỡ của lốp nữa chứ ạ
:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em đã gặp trường hợp, khách hàng chỉnh bằng máy hunter. Vẫn không nhả lái. Thế nên máy móc thiết bị là quan trọng, nhưng con người phải sử dụng được nó.........vì hunter không báo cho cụ cái càng A nó bị cong. Hhaha. Chassis mà cong, các cụ có chỉnh bằng trời nó vẫn lệch. Vì vậy mọi thiết bị đo đạc góc đặt bánh xe là phần ngọn. Đầu tiên phải check phần gốc trước.
Cái máy chỉ là cái máy thôi, và cái máy nó không có lỗi. Tốt hay kém, hết bệnh hay không hết bệnh là do cái thằng người bác nhỉ. Chỉ tiếc rằng, nhiều người cứ thần thánh hóa cái máy để bán cho dễ, và khấu hao cho nhanh thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên