Động cơ 4d95 bị dầu nhiên liệu lọt vào động cơ.

tathanhluank55
Bình luận: 33Lượt xem: 4,827

tathanhluank55

Tài xế O-H
ồ nghe khó thiệt. lắp cho xe nào cụ ? có máy lắp thêm bơm bánh răng nữa. em nó sang dầu thủy lực.
có mấy chỗ cụ làm hết nhưng vẫn không được. ta kiểm tra lại lần nữa. mình là người thợ. có mấy vấn đề cụ làm ấm trà rồi soi
- kim không tơi, chụp ép kim bị dò dầu
- git chắn dầu bơm tay hở (ty đẩy mòn thành ra hoạt động bị xiên ngang)
- piton bơm cao áp lọt dầu vỏ hoặc mòn ruột
chúc bạn kiên trì sửa
thưa cụ . nhà cháu đã xử xong em nó rồi ạ . do chủ xe là chỗ quen biết điện kể ban bệnh như trên và đã qua mấy tay thợ xử lí mà không được mà nhà cháu bận cũng chưa qua ngó động cơ được . hôm rồi nhà cháu qua ngó thấy em nó lai thêm 1 bơm thuỷ lực nữa trước mặt cọp. cháu đã mạnh tay thay cái bơm mới và em nó đã hết cái bệnh dâng dầu .

quangvinh1991

Tài xế O-H
thưa cụ . nhà cháu đã xử xong em nó rồi ạ . do chủ xe là chỗ quen biết điện kể ban bệnh như trên và đã qua mấy tay thợ xử lí mà không được mà nhà cháu bận cũng chưa qua ngó động cơ được . hôm rồi nhà cháu qua ngó thấy em nó lai thêm 1 bơm thuỷ lực nữa trước mặt cọp. cháu đã mạnh tay thay cái bơm mới và em nó đã hết cái bệnh dâng dầu .
làm mọi người chuẩn đoán quá trời bệnh

nguyenthanhson79

Tài xế O-H
hơ hơ bảo dâng do nhiên liệu lọt vào mà lại thay bơm thủy lực ở mặt cọp mà hết thì lạ nhể

AuHuuLoc

Tài xế O-H
hơ hơ bảo dâng do nhiên liệu lọt vào mà lại thay bơm thủy lực ở mặt cọp mà hết thì lạ nhể
Cái này gọi là dầu thủy lực lọt vào nhớt máy thôi. Mà không phải do nhiên liện vào. Tại chủ xe không rành nên đoán bệnh theo số đông anh em thợ đã tư vấn. Vì thường nhớt dư vẫn bị nghi do nhiên liệu rỉ vào qua đường bơm tiếp liệu của bơm cao áp.

hanh73

Tài xế O-H
Bạn kể như vậy. Mình khó tiếp thu quá. Bạn phải nói rõ động cơ lắp cho máy xúc hay là máy ủi. Với bơm tay bạn đã thay loại tốt chưa ( thường phải kén đúng ròng bơm nén được áp tương đối cao thi mới chiu được, vì bơm động cơ 6Đ45 không có van triệt hồi. Minh đa thay loai thường lắp cho ô tô, bơm không chịu được. Chúc ban thành công

dungpt6889

Tài xế O-H
Cá trường hợp có thể sảy ra lọt dầu động cơ
1, bơm tay, lọt qua ti, cần thiết bác cho thay mới.
2, bơm cao áp, lọt vai xilanh pittong b.c.a, lọt qua khe pittong( ít sảy ra)
3, lọt ở động cơ, xéc măng hơi kém.
4, kim phun đái dầu, động cơ không đốt được.
- bác kêu động cơ không có khói, tôi nghĩ trường hợp lọt ở động cơ khó sảy ra, vì nếu có cây kim nào đái dầu động cơ sẽ khói trắng.
Bác nên kiểm tra kĩ lại bơm cao áp, và bơm tay. vì tôi nghĩ trường hợp lọt ở đây nhiều hơn.
Chúc Bác thành công
Tư vấn vớ vẩn quá, đọc mà không nuốt nổi!!!

nhatphuongnam13

Tài xế O-H
Nhà cháu gặp e 4d95 bị dầu nhiên liệu lọt vào động cơ mà chưa tìm ra nguyên nhân . Bơm kim đã tháo mang đi cân 3 chỗ .bơm tay thay mới. Động cơ vừa thay hơi xong .máy khỏe và không khói . Sau 8h làm tăng 2 phân dầu ở thước thăm . Các cụ tư vấn giúp nhà cháu ạ .cháu xin cảm ơn.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên