Động cơ cumins lọt dầu

tathanhluank55
Bình luận: 36Lượt xem: 8,263

nguoithomay1

Tài xế O-H
các cụ à. em quyết định thay hơi cho e nó rồi. em sợ xi lanh thủng mà mình không nhìn được khi mà máy nóng làm việc nó mới lọt nước vào. kết quả từ hôm qua tớii giờ xe chạy bình thường. hiện tượng dầu trào ra két nước không còn nữa
bác ơi thủng xi lanh là nước vào dầu thôi mà nóng nước lắm bác ạ

hosytoan

Tài xế O-H
Cần kiểm tra lại bộ gioăng quy lát, xem mặt máy có bị cong vênh và nứt không? Xem lại đường nước làm mát trong két làm mát dầu có bị rò không nhé.

nguyenhoat

Tài xế O-H
bệnh này của cụ có phải mở nắp bình nước phụ ra có màu trắng sữa không. cụ mở nắp các bô xem có em mắt trâu nào thủng không.không thì cụ thay xilanh đi vì dòng này rất hay thủng xilanh và mang cả xương hàn đi thử áp nếu không thủng thì ok.nếu không hết thi e nghĩ xe cụ bị nứt mặt máy rui

hpvnplayboy

Tài xế O-H
chào các cụ, nhà cháu hôm nay lại gặp 1 em howo động cơ cumins.
chủ xe đánh xe đến xưởng và nói : em này bị lọt dầu động cơ vào nước. thợ trước đã mổ xẻ em nó ra rồi nhưng không tìm ra lỗi. đã kiểm tra sinh hàn + xi lanh+ doong mặt máy nhưng chưa ra.
hôm nay em đã tháo thử xuyên hàn kiểm tra thì quả thật sinh hàn không vấn đề gì . sáng mai em dự định mổ em nó ra kiểm tra. em vẫn nghi vấn ở xi lanh và 1 nguyên nhân đáng sợ là lốc máy hao mòn chi tiết nào đó.
các cụ tư vấn dùm em sem còn nguyên nhân nào khác không à
em cũng mới gặp con nhưng là máy misubishi cũng bị bệnh như vậy, lúc đầu cũng nghi nó bị ở sinh hàn làm mát dầu nhớt nhưng không phải mà nó bị từ bơm nước vì loại đó bôi trơn bi bơm nước bằng dầu nhớt, phớt bơm nước bị hỏng và nó sang khoang dầu trong bơm nước,em không nhớ là con máy bác đang gặp có cấu tạo bơm nước giống con em đã làm hay không nhưng bác thử kiểm tra xem.

josephvanbac

Tài xế O-H
Cụ ơi, nếu như két sinh hàn của cụ bị thủng, và cụ muốn mua két chuẩn của hãng Cummins. Cụ cho em xin số part number của két, và em mong có thể cung cấp chụ em nó két mới chuẩn của hãng cụ nhé

mathandao

Tài xế O-H
dỏng hổ vồ lắp máy cumin thì tui đã làm nhiều rùi khoảng vài trăm con thường trường hợp của bạn thì thay doăng xinh hàn la ok nhưng bạn thay doảng rùi mà chưa dc thì xinh hàn có vấn dề nên thay xinh hàn mới la ok thôi

quyenvan

Tài xế O-H
chủ xe đánh xe đến xưởng và nói : em này bị lọt dầu động cơ vào nước. thợ trước đã mổ xẻ em nó ra rồi nhưng không tìm ra lỗi. đã kiểm tra sinh hàn + xi lanh+ doong mặt máy nhưng chưa ra.
hôm nay em đã tháo thử xuyên hàn kiểm tra thì quả thật sinh hàn không vấn đề gì . sáng mai em dự định mổ em nó ra kiểm tra. em vẫn nghi vấn ở xi lanh và 1 nguyên nhân đáng sợ là lốc máy hao mòn chi tiết nào đó.
các cụ tư vấn dùm em sem còn nguyên nhân nào khác không à
[MERGETIME="1435674691"][/MERGETIME]
các cụ tư vấn dùm em sem còn nguyên nhân nào khác không ah
[MERGETIME="1435674704"][/MERGETIME]

quyenvan

Tài xế O-H

quanglongck

Tài xế O-H
dầu động cơ qua nước thì bạn nên kiễm tra những bộ phận mà nhớt đuợc làm mát bằng nước là xong...xương hànn,sim...

sửa cho các cụ ở trên là sinh hàn xong.cụ lại xương hàn
Xe tải lớn thường có két nước, két làm mát dầu và nhiều đường nước, đường dầu bạn kiểm tra một số mối lắp gép xem sao. Kiểm tra luôn áp suất buồng đốt nữa, đường dầu lên tubor nữa, vị trí đổ dầu, thăm dầu trước khi bổ máy

vthanh1105

Tài xế O-H
Mình cũng thấy là lạ là sao hổ vồ lại lắp động cơ cumins
thông thường mấy loại khác như Dongfeng, Camc hay lắp, còn Howo lắp Weichai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên