Động cơ xe đào KOMATSU 150PW_ES đời -6 bị trào nhớt ở lỗ thoát hơi.

B
Bình luận: 14Lượt xem: 3,176

bacnguyen1986

Tài xế O-H
Cho em có con xe đào komatsu 150pw-6 vô tài làm là trào nhớt ra lỗ thoát hơi.
Máy mới đại tu lại. máy nó không tài không dở hơi gì hết.heo béc em cũng làm lại hết rồi.xe làm không lìm,không có khói đen nhưng làm được khoảng 5phut là nhớt chảy ra lỗ thoát hơi.mong bác nào có gặp tình trạng này tư vấn cho em với

Hoang37

Tài xế O-H
Đệ tử là hậu bối thôi.theo thầy cũng gặp trường hợp này rồi nên cho phép đệ tử nói.có gì k đúng mong các sư phụ bỏ qua.đệ tử đã xử lý 130es-6.nhớt ta hơi thừa nhiều.con này bị gãy xéc măng ạh.còn các trường hợp khác để các sư phụ chém

bacnguyen1986

Tài xế O-H
cám ơn bác nha.nhưng trường hợp của em khác bác ạ,máy không đổ hơi bác ạ,lên ga lớn vẫn bình thường,nhưng vô tải làm một lúc mới bị trào nhớt ra lỗ thoát hơi,máy không nóng nước gì hết,xe vô tải làm bình thường không lịm ạ,e đã mở máy ra kiểm tra bạc séc măng không gãy

Hoang37

Tài xế O-H
cám ơn bác nha.nhưng trường hợp của em khác bác ạ,máy không đổ hơi bác ạ,lên ga lớn vẫn bình thường,nhưng vô tải làm một lúc mới bị trào nhớt ra lỗ thoát hơi,máy không nóng nước gì hết,xe vô tải làm bình thường không lịm ạ,e đã mở máy ra kiểm tra bạc séc măng không gãy
Chắc phải hóng cao nhân rồi.e ngày trc cũng vậy máy làm rất ngon k có gì khác thường ngoài nhớt ra hơi thưa nhiều.đến khi e tháo nắp đổ nhớt thì k trào nưa.e tháo thì bị gãy sec măng.

ThanBiaDaiRuou

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại lượng dầu đổ cho động cơ xem có chuẩn không, nhà cháu cũng dính con 800-7 đổ nhiều dầu quá là bị( do thước thăm bị chế lại ,phụ máy không biết đổ hơn 80l, tý thì toi),chứ không có hơi thừa mà bị ra nhớt thì cũng hơi lạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên