Đồng hồ báo tua máy xe toyota crown báo sai

bayvandinh
Bình luận: 3Lượt xem: 1,824

bayvandinh

Tài xế O-H
Đồng hồ báo tua máy xe toyota crown báo sai, lên được 500v/phút .Loại này lấy tín hiệu từ bobin đánh lửa giống xe zace, đồng hồ đem đi sửa nhưng vẫn không dc. Anh em nào đã sữa chữa pan này hoặc có tài liệu về cơ chế báo tua tốc độ giống loại này hướng dẫn giùm. Xin cảm ơn .

AutoLink

Tài xế O-H
Đồng hồ báo tua máy xe toyota crown báo sai, lên được 500v/phút .Loại này lấy tín hiệu từ bobin đánh lửa giống xe zace, đồng hồ đem đi sửa nhưng vẫn không dc. Anh em nào đã sữa chữa pan này hoặc có tài liệu về cơ chế báo tua tốc độ giống loại này hướng dẫn giùm. Xin cảm ơn .
Cơ chế là lấy tín hiệu từ hệ thống đánh lửa lên thẳng đồng hồ
Bác tìm ra dây từ IC đánh lửa lên tap lô chưa, mà đồng hồ có lên 500v/p rồi thì tín hiệu OK rồi, vậy lỗi ở đồng hồ. Sửa đồng hồ không được là sao bác?

bayvandinh

Tài xế O-H
Cơ chế là lấy tín hiệu từ hệ thống đánh lửa lên thẳng đồng hồ
Bác tìm ra dây từ IC đánh lửa lên tap lô chưa, mà đồng hồ có lên 500v/p rồi thì tín hiệu OK rồi, vậy lỗi ở đồng hồ. Sửa đồng hồ không được là sao bác?
Từ IC lên đồng hồ có 1 dây đó là tín hiệu IG-, nhưng không biết tín hiệu này có ok không. Hiện tại nổ không tải chỉ báo chưa dc 100v/ phút nữa. Đang nghĩ đồng hồ hư nhưng chưa kiểm soát được tín hiệu từ IC về

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên