Honda acura legend 1988 tự tắt máy khi đang đi được vài mét

vonhulai
Bình luận: 0Lượt xem: 2,047

vonhulai

Tài xế O-H
Tình hình là em gặp con acura legend 1988 (bằng tuổi em) máy V6 số tự động phun xăng đa điểm. Tình hình bệnh con này như sau. Đang đi tắt máy, khởi động lai rất khó nổ, rồi nổ chạy được tý lại tự tắt máy. Sau đó khởi động hoài không nổ, rồi khởi động nữa thì nố nhưng tốc đô cầm chừng rất cao (2500v/ph), đang nổ như vậy em nhích tý ga thì nó lại tắt máy. Em kiểm tra xăng lửa ok, em xúc rửa luôn kim phun nhưng vẫn không hết bệnh, sau đó em tiếp tục thử điện đến kim phun bằng bóng đèn thì thấy đèn nhấp nháy bình thường chứng tỏ điện ra kim phun bt. Bây giờ lửa, xăng ok, còn lại là "gió" thôi (theo suy nghĩ của em). Em rút giắc cắm điện của van điều khiển không tải (3 dây) thì máy nổ nhưng lúc nổ tay lúc nổ nhỏ, rồi e cắm lại giắc thì máy nổ bình thường. Thây ngon ăn rồi, mừng quá! Em chạy thử vài vòng ok, rồi đến chiều kiểm tra lại, thì xe chạy được tý rồi tự động tắt máy, đề lại nổ, chạy được vài mét lại tắt máy, sau đó đề không nổ nữa, em lại rút giắc cắm van gió không tải thì nổ được, nhưng mà vẫn chạy được tý là tắt máy.
Các sư phụ giúp mình với, không biết xe mày bị bệnh gì, giờ em nên làm gì tiếp theo đây.
Mà không biết xe này có họp đen không, hay hộp điều khiển nằm ở đâu trên xe?

[MERGETIME="1420983216"][/MERGETIME]
Anh em trên diễn đàn ai biết ít nhiều về xe này chia sẻ với. Xe này hình như là đầu đời phun xăng nên em thấy khó sửa quá, không hiểu hết nguyên lý hoạt động của nó

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên