hyun dai starex lọt hơi qua chân béc phun dầu.

clemoletbua
Bình luận: 5Lượt xem: 3,857

clemoletbua

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ!
Tình hình, em đag làm xe hyun đai starex , đ cơ 2.5. Tci-a . đời 2009. Xe mua lại ở miền trong nên em cũng ko biết trước đây đã làm gì , chỉ biết đã bổ máy. Tình hình như chủ xe cho biết. Xe neo đèo yếu, tại tốc độ 3k rpm thì có khói đen. Đường thông áp từ lắp dàn cò tới cổ hút rất nhiều hơi thừa, có mầu xanh nhạt. Thao kim phun kiểm tra, thấy kim số 2 có rất nhiều muội bàm dọc thân kim. Đã vệ sinh thân kim , đế kim tiện long đen đồng mới, lắp lại nhưng không hết hiện tượng hở chân kim, hơi thừ vẫn rất nhiều. Thao kim ra vẫn có vệt khói bám dọc thân kim.
Em xin thỉnh giáo ý kiến các cụ về cách xử lý ban này. Em ko còn cách nào nữa rồi. Mong các cụ nhiệt tình gạch đá giúp em vs

nguyenvandongck1a

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ!
Tình hình, em đag làm xe hyun đai starex , đ cơ 2.5. Tci-a . đời 2009. Xe mua lại ở miền trong nên em cũng ko biết trước đây đã làm gì , chỉ biết đã bổ máy. Tình hình như chủ xe cho biết. Xe neo đèo yếu, tại tốc độ 3k rpm thì có khói đen. Đường thông áp từ lắp dàn cò tới cổ hút rất nhiều hơi thừa, có mầu xanh nhạt. Thao kim phun kiểm tra, thấy kim số 2 có rất nhiều muội bàm dọc thân kim. Đã vệ sinh thân kim , đế kim tiện long đen đồng mới, lắp lại nhưng không hết hiện tượng hở chân kim, hơi thừ vẫn rất nhiều. Thao kim ra vẫn có vệt khói bám dọc thân kim.
Em xin thỉnh giáo ý kiến các cụ về cách xử lý ban này. Em ko còn cách nào nữa rồi. Mong các cụ nhiệt tình gạch đá giúp em vs
thế thì hệ thống xupap của máy 2 có vấn đề rồi theo em bác thử kiểm tra xupap xem sao... 1 là nó bị cháy rỗ xupap 2 là nó điều chình sai khe hỡ nhiệt rồi bác ơi.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bạn muốn làm triệt luôn lỗi này thì chỉ có cách vệ sinh sạch lỗ kim thì sẽ thấy mặt tiếp giáp (mặt máy)của lỗ kim với long đen bị đứt 1 đường nhỏ do áp xuất buồng đốt thổi lên. Bạn dùng 1 thanh sắt dài vừa đủ tiện giống hình cây kim phun nhưng thân kim non hơn 1ít, sau đó lấy giấy nhám vải làm cái long đen giống như long đen kim phun,dùng keo dán sắt dán long đen này lại dùng mặt nhám để xoáy lấy mặt bằng, bạn xoáy tay hay máy thì tuỳ sáng kiến. Còn 1 cách nữa là làm tạm thời khi lắp kim và long đen bạn lấy băng keo non (keo quấn ống nước nhựa màu trắng) quấn quanh long đen để khác phục chân kim bị xì.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên