Innova bị hụt ga

N
Bình luận: 30Lượt xem: 15,970

DOREMON1988

Tài xế O-H
innova bệnh này thường là do bơm xăng và bugi.mà nếu chạy cầm chừng vẫn bị rung thì mình khuyên cụ nên kta á nén,tháo nắp xuppap ra xem thử xem có vấn đề gì bất thường ở đầu xuupap k.innova là dòng xe phổ thông thường ít bị giật lắm.

hungem

Tài xế O-H
Dòng này mình khuyên bạn thay mô bin của cam ry sẻ bền hơn nhé,thị trường hiện nay dòng này mô bin kém chất lượng rất nhiều bạn lưu ý nhé

NguyenBinhAn

Tài xế O-H
Bạn thử từng cái bằng ngắt từng cái cái bôbin xem cái nào khi ngắt ra máy yếu thì cái đó còn tốt,cái nào máy máy vẫn nổ bình thường thì bị hư thôi

Nguyensang22

Tài xế O-H
Hôm nay e có con innova bị bệt hụt ga đầu. đứng tại chỗ thì đạp ga lên, nhưng máy hơi giật. Đề pa rê côn đạp ga thế nào cũng bị ì, thả hết côn ra đạp sát sàn ga cứ cà ựt ựt lên dần. Không lên đều được. Bugi mới, lọc xăng mới, bơm xăng mới, bobin thì chủ xe bảo đã loại trừ vì có một cái bobin rin và ổng tự lắp để loại trừ từng cái hư, sau đó mới đến em. Giờ chẳng biết sao. Có bác nào bị dính cú này giúp em với ạ? :(
Xe em cũng bị thế không biết cho gara to kiểm tra có ổn không, mà xe đang khỏe thay bơm xăng cái đi lì hẳn..chuyển số tăng tốc bị giật giật nhẹ, rồi lên từ từ không bốc được..

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên