Khi xe động cơ Daewoo CIELO có tiếng kêu Ù Ù

V
Bình luận: 1Lượt xem: 3,207

vietduc961

Tài xế O-H
Chào các bạn !:22:
Xin các bạn tư vấn giúp cách xử lý hiện tượng xe CIELO có tiếng kêu Ù Ù. Cụ thể là tôi đang dùng 1 con xe Daewoo CIELO đời 98 phun xăng điện tử. Xe còn gần như nguyên bản, máy khô và chạy khá tốt (~7,5 lit/100km). Tuy nhiên nó bị 1 bệnh là cứ chạy nóng máy (khoảng 10km từ lúc máy nguội hoặc chạy tốc độ trên 80 km/h) là xe báo đèn check engine màu vàng và lúc sau thì có tiếng kêu Ù Ù, trong khi không bật điều hòa và kim chỉ nhiệt độ trên taplo vẫn ở vạch bình thường (giữa L và H), xe vẫn chạy ngon nhưng kêu rất khó chịu. Dừng xe lại vẫn có tiếng Ù kêu khá to, mở nắp capo thì các quạt không quay, nghe tinh thì tiếng Ù phát ra từ khu vực động cơ (bình thường khi khởi động máy nguội thì rất êm, ngôi trong xe không hề nghe thấy tiếng máy). Nếu tắt máy rồi khởi động lại thì hết báo đèn và hết tiếng kêu nhưng đi tiếp thì lúc sau lại bị. Tôi mới thay dầu và lọc dầu nhưng vẫn không khắc phục được hiện tượng này. Các bạn tư vấn giúp tôi cách xử lý, hoặc có ga ra nào chữa được lỗi này. Rất cảm ơn các bạn. (Tôi ở Ba Đình HN, là bộ đội 52 tuổi).

lehuyvu79

Tài xế O-H
Xin chào chú, lúc máy nóng nghe ù ù và tắt máy khởi động lại hết kêu, chú kiểm tra lại quạt giải nhiệt két nước làm mát nhé, nhiều lúc quạt bị lỏng cốt mòn bi ,nên khi nóng nước quạt quay sẽ có tiếng ù, chú cũng có thể nổ máy tại chỗ lên ga cho nóng nước khi nghe tiếng ù chú mở nắp capo máy lên lắng nghe xem ù ở đâu,chú có thể rút rắc cắm của quạt ra để loại bỏ tiếng ù,( nếu cháu đoán đúng chú gả con gái cho cháu nhé hihi) chúc chú thành công

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên