Khó đề xe Nissan

leluan199
Bình luận: 158Lượt xem: 7,517

ledoan

Tài xế O-H
Còn một bệnh nữa là nắp chia điện bị nứt rò đánh loạn bên trong .chia không đều điện dẫn đến nổ sai nổ ngược

ckipca

Tài xế O-H
Bác bảo thợ máy tháo lắp dàn cò ra kiểm tra đi loại này hay gẫy ống sáo trục dàn cò lắm .gẫy trục đó máy cũng bó và điện cao áp vẫn có luôn .trước em cũng dính gẫy đôi trục làm mất hai máy không làm việc .kiểm ta điện xăng đều có sau kiểm ta hơi thấy không đều .mới kiểm tra và thấy
Tôi cũng có ý nghĩ giống bác và đã gặp y hệt ca này trên con bluebird đời tống

leluan199

Tài xế O-H
Bây giờ cụ bảo họ đo hơi xem được bao cân rồi chém tiếp mới rõ vấn đề
cụ cho e hỏi họ bảo đã đặt lại cam chuẩn luôn rồi kiểm tra lắp đúng bộ chia điện thời điểm đánh lửa cũng đúng. thế mà đề cứ nặng k đề được. đến khi e chỉnh con ốc của bộ chia điện tịnh tiến thì lại đề nhẹ với nổ ngược. thế liệu có phải họ đặt chưa chuẩn k mà cứ cãi

ledoan

Tài xế O-H
Mai bác đo hơi trước xem có đủ không đã .hơi tầm 9kg .rồi tháo lắp dàn cò nhìn xem có vấn đề gj không sau đó quay máy một lên đỉnh xem cò xu páp hút xả có chấp chới không .cam cơ đúng rồi xem chia điện có đúng không .chia điện đúng .có lửa có xăng có hơi mà không nổ thì chỉ còn mỗi chế hòa khí .chúc bác làm cho em nó nổ ngon lành

longtans

Tài xế O-H
quay cốt máy lên (đct).cam cuối nén đầu nổ máy 1.lửa vào máy 1la ok rồi.làm nổ rồi mắng thợ làm máy đó thôi....

leluan199

Tài xế O-H
Mai bác đo hơi trước xem có đủ không đã .hơi tầm 9kg .rồi tháo lắp dàn cò nhìn xem có vấn đề gj không sau đó quay máy một lên đỉnh xem cò xu páp hút xả có chấp chới không .cam cơ đúng rồi xem chia điện có đúng không .chia điện đúng .có lửa có xăng có hơi mà không nổ thì chỉ còn mỗi chế hòa khí .chúc bác làm cho em nó nổ ngon lành
mai e bảo họ làm chứ máy e chịu hề

leluan199

Tài xế O-H
đang ngiên cứu cụ ơi. cụ cho e hỏi phát chỉnh thời điểm đánh lửa sớm là phải tháo nắp bộ chia điện ra phải k? hay là nới lỏng con ốc giữ bộ chia điện rồi xê dịch nó đi

ledoan

Tài xế O-H
đang ngiên cứu cụ ơi. cụ cho e hỏi phát chỉnh thời điểm đánh lửa sớm là phải tháo nắp bộ chia điện ra phải k? hay là nới lỏng con ốc giữ bộ chia điện rồi xê dịch nó đi
Bác nới con ốc bắt bộ chia điện xoay theo chiều con quay là muộn và xoay ngược lại là sớm .đơn giản vậy thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên