Kia moning nhờ các cụ cho ý kiến

anan_papo
Bình luận: 17Lượt xem: 1,550

anan_papo

Tài xế O-H
Hôm nay em làm một e kia moning đời 2006 bệnh e nó là thế này.khoảng một tuần trước e nó nổi đèn check và bác lái xe bảo khi nổi đèn thì ngửi thấy mùi xăng nhưng sau đó đến giờ không thấy nữa.vì xưởng e o có máy nên e cũng không biết lỗi gì mà làm.buổi chiều a e trong xưởng tháo van không tải vs van hơi xăng điện từ ra.tháo ra rồi lắp lại như cũ chứ không vệ sinh.e khôn ở đấy nên thấy lái xe nói lại vậy.đến chiều lái xe gọi điện nói khi bật điều hòa thì chết máy.vào số 1 và số 2 khi nhả côn ra từ từ cũng chết máy.ga cao lên máy lịm đần rồi cũng tắt thở.lái xe phải tắt điều hòa và đi chậm về.e tới làm thì e vệ sinh họng ga và van không tải thì tình hình khả quan hơn.bật điều hòa và đi không còn hiện tượng chết máy nữa.nhưng không ga lên được cao.cụ nào ở hn có máy thì giúp e vs.e đang nghĩ có thể do đường nhiên liệu hoặc chết một con cảm biến nào đó.mong các cụ giúp đỡ.

hondacuper

Tài xế O-H
Hôm nay em làm một e kia moning đời 2006 bệnh e nó là thế này.khoảng một tuần trước e nó nổi đèn check và bác lái xe bảo khi nổi đèn thì ngửi thấy mùi xăng nhưng sau đó đến giờ không thấy nữa.vì xưởng e o có máy nên e cũng không biết lỗi gì mà làm.buổi chiều a e trong xưởng tháo van không tải vs van hơi xăng điện từ ra.tháo ra rồi lắp lại như cũ chứ không vệ sinh.e khôn ở đấy nên thấy lái xe nói lại vậy.đến chiều lái xe gọi điện nói khi bật điều hòa thì chết máy.vào số 1 và số 2 khi nhả côn ra từ từ cũng chết máy.ga cao lên máy lịm đần rồi cũng tắt thở.lái xe phải tắt điều hòa và đi chậm về.e tới làm thì e vệ sinh họng ga và van không tải thì tình hình khả quan hơn.bật điều hòa và đi không còn hiện tượng chết máy nữa.nhưng không ga lên được cao.cụ nào ở hn có máy thì giúp e vs.e đang nghĩ có thể do đường nhiên liệu hoặc chết một con cảm biến nào đó.mong các cụ giúp đỡ.
nếu đúng như bạn mô tả thì 99% van không tải bạn à, thay nó luôn đi là ok.

anan_papo

Tài xế O-H
Sáng nay bác tài gọi bảo xe lại bị hiện tượng bật điều hoà thì máy rung và chết máy.ga lên cao lịm dần và chết.chiều e qua đó rồi mang đi quét lỗi xem sao.các cụ tư vấn giúp.

bigskill

Tài xế O-H
Em làn Nissan không hiểu lắm về con Kia này. Nhưng hôm trước bên em cũng có 1 con vào KT van không tải. KTV chi tháo ra lắp lại thôi mà sau đó cứ khởi động cái là vòng tua lên 2000, lại tháo ra điều chỉnh mãi mới đượ. là ntn nhỉ các cụ ?

auto22

Tài xế O-H
Bác tets xem lỗi nó là gì mà nó báo đèn là 1
bác kiểm tra lại van không tải là 2
kiểm tra lọc xăng là 3
bác làm 3 việc này xong không được thì mới làm tiếp những cái khác.

anan_papo

Tài xế O-H
Bẩm các cụ e nó đã được làm song.xe đó đang trở khách thì cứ hay bị yếu máy với rung nên o đi được đành phải đánh vào xưởng gần đấy.họ tháo bơm ra và phát hiện ống dẫn xăng bị hở nên không khí vào.chắc là khi nhiên liệu nhiều thì không sao tới khi cạn bớt mới bị.họ lắp lại ok luôn xe chạy bình thường.còn đèn báo lái xe tháo cọc bình ra xoá hết.e nghe lai xe noi lại vậy.xe họ mới thay bơm được 10 hôm.bác thợ lắp chắc o cẩn thận nên mới gây ra tình trạng này.

anan_papo

Tài xế O-H
Các cụ ơi, chiều nay e nó lại nổi đèn check rồi. có cụ nào ở khu vực gần hoàn kiếm có máy chuẩn đoán giúp e với

paramena_4s

Tài xế O-H
Các cụ ơi, chiều nay e nó lại nổi đèn check rồi. có cụ nào ở khu vực gần hoàn kiếm có máy chuẩn đoán giúp e với

Cụ thể là cụ ở chỗ nào hoàn kiếm, nếu đã đúng nghĩa của 1 người thợ dám ra ngoài đánh lẻ thì ít nhất phải có 1 thiệt bị chuẩn đoán hay tài liệu sửa chữa nào. Chứ như cụ em nghĩ cũng không ổn lắm

anan_papo

Tài xế O-H
Em ở chỗ lò đúc.tại có nhiều người quen nên anh em nhờ làm cho.thi thoảng ra ngoài làm chút học hỏi kinh nghiệm thôi cụ ak.máy chuẩn đoán thì nhiều tiền quá e chưa có khả năng.nếu có máy rồi thì dễ hơn.có phải anh em nào làm ngoài đều có máy riêng hết đâu cụ.

Shinshinogi

Tài xế O-H
P0135 02 Sensor Heater Circuit Malfunction (Bank 1 Sensor 1)
P0447 Evaporative Emission Control System Vent Control Circuit
Open
Thưa các cụ đã test hộ cụ anan_papo máy G-scan báo hai nỗi trên ah!

canhoto

Tài xế O-H
Chỗ em thì có con G-Scan mới mua, láng cóng luôn mà chả có mấy dịp để dùng, chả bù cho cụ đúng là tiếc thật. Cụ nào ở Sơn Tây hoặc khu vực ba vì có con bò vàng mà cần dùng thì cứ alo cho em.

anan_papo

Tài xế O-H
Xin lỗi các cụ e chua trả lời bài.trước tiên cảm ơn cụ shingshingogi đã sang test hộ em.vì là chỗ khách quen họ thấy báo đèn nên nhờ test giùm.lỗi thì cụ shingshingogi đã nói ở trên.đôi lúc đi làm muốn post bài lên trước tiên nhờ tư vấn của các cụ sau là anh em lên diễn đàn cùng học hỏi trao đổi và đóng góp những gì mình biết để xây dựng diễn đàn.chúc các cụ thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên