KIA MORNING nhập 2010 báo lỗi p0496

B
Bình luận: 7Lượt xem: 3,705

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
các cụ giúp em tí. morning nhập 2010 báo lỗi p0496 về hệ thống EVAP.em làm con này từ lâu rồi.xử lý 1 thời gian lại báo check. em cũng đã hoc theo trên diễn đàn cách bịt mũi con cảm biến hơi xăng tren nắp bình xăng...nhưn cũng chỉ được 1 thời gian.đọc thì ra lỗi nhưng cứ xóa đi muốn biết được nó đã hết hay chưa lại phải đợi 1 thời gian nưa .các bác ai có nhiều kinh nghiệm vụ này tư vấn cho em với

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Cụ đã kiểm tra được cảm biến ,chắc cũng đã thông tắc và kiểm tra rò rỉ của đường hơi xăng rồi nhỉ?Xe Nhập thường bị ,nhưng xe lắp có bị không thì chưa biết.Vì xe lắp mới từ cuối 2009 chứ mấy.Em cũng gặp nhiều con quái thai mãi không hết dù đã làm hết cách.Rồi 1 lần ,tự nhiên nó được.:27:

mr.tung.oto

Tài xế O-H
cụ lỗi này là do xăng không đạt tiêu chuẩn ,xăng bốc hơi lên con cảm biến hơi xăng thì nó báo lỗi này .lỗi này khắc phục 1 thời gian lại bị là đúng rồi ,xe việt nam ko bị vì việt nam lắp ráp đã tính trước được trường hợp này và đẫ sử lý .em có 1 cách sử lý như sau:
nó có 1 dường hơi xăng nhỏ như tuy ô phun nước rủa kính tử bình xăng lên cảm biến .mà con cảm biến này nằm gần bầu dầu phánh ý .bác chỉ cần tạo cho nó thêm 1 đường trước con cảm biến để hơi xăng bay ra ngoài mà ko bay được tới con cảm biến đó là hết luôn ý mà.tức là bác trích ra 1 đường từ tuy ô .ngay trước con cảm biết đó ạ!
chúc bác thành công !

dungtt

Tài xế O-H
đầu tiên bác bỏ ghế sau ra một chỗ khác, chuẩn bị lấy đồ để tháo bơm xăng, không phải tháo bơm xăng ra để thay mà ngay cạnh bơm xăng có 1 cái van, bác dùng 1 con bulong bịt vào van đó là sẽ hết, lý do là khi mỗi lần bơn xăng quá đầy , cái van đó sẽ ngửi đc mùi xăng và báo check, em gặp trường hợp này nhiu lần rùi, nếu có kết quả tốt bác nhớ đổ xăng cho em nhé

vthangnd

Tài xế O-H
Có đúng là lỗi P0496 hay là P0441 hả bác? vì hình như lỗi trên xe KIA với hệ thống EVAP là P0441 mà!
Đúng như các bác đã nói đấy 1 là do nắp bình xăng, 2 là do cái van chân không đó!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em đã kiểm tra hết rồi mà không được bác ah.bác có nhớ bác sử lý ntn chi em biết với

---------- Post added at 08:26 PM ---------- Previous post was at 08:22 PM ----------

kai này em đã làm rồi bác ah? em bịt nó từ ttruowcs rồi.bác còn cách nào chỉ em vời

---------- Post added at 08:27 PM ---------- Previous post was at 08:26 PM ----------

chuẩn luôn bác ah.xe nhập mới có lỗi này thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên