Komatsu PC 200-3 bị bỏ muối vào bình dầu

T
Bình luận: 9Lượt xem: 5,806

bao7329

Tài xế O-H
Nếu đã xác định dc thùng dầu có muối .thì vc đầu tiên là xúc rửa hệ thống nhiên liệu rồi cho nổ lại

thanhquy1988

Tài xế O-H
cụ súc rữa thung dầu,thay lọc ,sau đo nổ may rồi rút ống dầu hồi cho vao một cai can,cho nổ rốt đa khoảng nửu tiếng rồi lấy ống dầu hồi cắm lai vao thung.phải lam nhanh không xi lanh bị rổ!

lovemachine

Tài xế O-H
Máy chết có lẽ do nhiên liệu bị thay đổi tính chất, chứ không phải do kẹt. Vì trong thùng dầu có lượng nước nhỏ, muối sẽ tan ra. Do vậy theo tôi khẩn trương vệ sinh thùng nhiên liệu rồi đổ dầu mới vào chú ý tháo hết dầu cũ trong các ông ty ô lên kim rồi nổ thôi. Lam nhanh không lại rỉ hết bơm kim.

chxm

Tài xế O-H
theo bọn mình khi trước được phổ biến, khi nhập xe mới của CCCP có tình trạng trênngoài xúc rửa ra khi vận hành nổ máy, pha thêm dầu Q17 ngoài không có ta pha thêm nhớt 5/100 vào nhiên liệu. cho nổ động ở chế độ ga nhỏ. thành phần hóa học muối xẽ làm hỏng piton bơm cao áp

docsach

Tài xế O-H
bị bỏ muối vào dầu diezel hay thuỷ lực vậy cụ ơi.máy đã nghỉ mấy năm hay vẫn đang hoạt động mà có người bỏ muối vào bình. mới bỏ vào đã làm máy chết luôn em không tin đâu

Hoangcoecco

Tài xế O-H
Nếu là tôi thì tôi sẽ xử lý như sau :
1. Xả hết nhiên liệu trong thùng, vệ sinh thùng nhiên liệu thật sạch.
2 . Tháo và thông hết đường ống dẫn trong hệ thống nhiên liệu.
3.Tháo bơm cao áp và kim phun mang đi cho thợ vệ sinh, thay roăng phớt, cân lại luôn.
4.Vệ sinh và lắp xong toàn bộ hệ thống thì thay hết toàn bộ lọc trong hệ thống nhiên liệu.
5. Xả e, nổ máy!
Note: cụ chú ý kiểm tra xem người ta có bổ sung muối vào bộ phận nào của máy cụ nữa hay không nhé?!

dcsplc

Tài xế O-H
Nếu là tôi thì tôi sẽ xử lý như sau :
1. Xả hết nhiên liệu trong thùng, vệ sinh thùng nhiên liệu thật sạch.
2 . Tháo và thông hết đường ống dẫn trong hệ thống nhiên liệu.
3.Tháo bơm cao áp và kim phun mang đi cho thợ vệ sinh, thay roăng phớt, cân lại luôn.
4.Vệ sinh và lắp xong toàn bộ hệ thống thì thay hết toàn bộ lọc trong hệ thống nhiên liệu.
5. Xả e, nổ máy!
Note: cụ chú ý kiểm tra xem người ta có bổ sung muối vào bộ phận nào của máy cụ nữa hay không nhé?!
Chuẩn luôn. Nhất là câu cuối của bác

gamo123

Tài xế O-H
Cho muối vào nhiên liệu thì có vẻ cũng chưa hết thì phải lếu đã làm như thế thi muối có ở vai chỗ khác lữa chứ. Bênh này ko lặng nhưng phải chị tânh gốc thi mới khỏi được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên