Lac cdx 2011 mong các bác có kinh nghiệm giúp em

chubaycpt
Bình luận: 40Lượt xem: 4,070

chubaycpt

Tài xế O-H
Em cám ơn các bác đã quan tâm , ngôn ngũ chuyển +đếận trn trường hợp của em. Nhất định em sẽ làm một bài reviews sau khi đã đi Đông Đô Thành về. Tuy nhiên, em cũng xin nói rõ lại luôn để các bác khỏi mất công cãi nhau vì vềchuyện của em thì tội em lắm ạ.
Khi bác thợ kia đấu bình vào với bình cũ thì có hiện tượng xẹt lửa, màn hình máy nghe nhạc nổi rằn như hình ma trận. Ngôn ngũ chuyển về ngôn ngũ hàn Quốc. AAm thanh báo tách tách của đèn xi nhan không có, âm thanh báo không thắt giây an toàn không có, âm nhạc không có nhưng đèn tín hiệu của những cái này bình thường. Nói chung là đèn tín hiệu đều bình thường, chỉ mất mỗi âm thanh và màn hình nổi rằn thôi ạ.

bomphunong_91

Tài xế O-H
Cụ này lại uống rượu rồi ,bình càng nhiều A thif khởi động càng khỏe,thời gian khởi động càng lâu quan trọng là dòng nạp của máy phát cấp có đủ hay không thôi ,cụ ấy câu bình không nổ ,có thể do bình yếu,dây câu quá nhỏ không đủ dòng cho khởi động ,hoặc bắt không chặt ,hiện tượng âm thanh bị mất có thể phải cài lại bằng cá phím tự trọn theo hướng dẫn trên màn hình hiển thị cái này ai biết tiếng anh là đặt lại được ,hoặc do loa,hoặc cảm biến lùi bị chập lên bị vây cụ tháo đài ra rút cầu chì nguồn và lắp lại xem sao ,đồng thời laoij bỏ từng lao một ở rắc phía sau đài xem có thay đổi không ?[/quote]
UẦY BÁC ƠI, CÁI DÒNG TRÊN LÀ CỦA CỤ KHÁC CÒN EM CÓ MỖI CÂU KHẲNG ĐỊNH LÀ " BÁC ĐEM RA ĐÂY EM THAY CHO BÁC, LỖI CON NÀO EM CHỊU CON ĐÓ " BÁC NHÉ KEKE

chubaycpt

Tài xế O-H
e nghĩ dù có cháy cái đầu đĩa của bác thì 6 chiếc loa vẫn bình an vô sự thui. , chúc bác mau lành bệnh, ,
Cái đầu đĩa vẫn đọc bình thường bác ạ, vẫn đọc CD và USB bình thường. Khi dùng điều khiển trên volang thì vẫn điều khiển ok, nhưng dùng các phím chức năng trên máy thì không được. Ngồn ngũ chuyển hẳn sang ngôn ngũ hàn Quốc. Chắc em đưa đi Đông ĐÔ Thành 1 chuyền rồi.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Nghĩa là sao cụ? Cụ nói như thế em không hiểu lắm. Cụ có thể nói rõ hơn không ạ?
Có nghĩa là thông thường khi xe bắt đầu di chuyển, đèn báo thắt đai an toàn sẽ nháy trong khoảng thời gian nhất định để nhắc người lái thắt đai, sau đó đèn báo dây đai sẽ dừng nháy, nếu khi xe di chuyển cụ bật đèn signal luôn thì âm thanh báo signal chỉ kêu khi đèn báo thắt dây đai an toàn dã dừng nháy cụ ạ

chubaycpt

Tài xế O-H
Có nghĩa là thông thường khi xe bắt đầu di chuyển, đèn báo thắt đai an toàn sẽ nháy trong khoảng thời gian nhất định để nhắc người lái thắt đai, sau đó đèn báo dây đai sẽ dừng nháy, nếu khi xe di chuyển cụ bật đèn signal luôn thì âm thanh báo signal chỉ kêu khi đèn báo thắt dây đai an toàn dã dừng nháy cụ ạ
Cám ơn cụ, em đã hiểu rồi ạ. Vấn đề là của em nó câm luôn, chỉ có đèn tín hiệu thôi ạ. hì hì...!

hung dong anh

Tài xế O-H
Cám ơn các bác rất nhiều.
Em tính tuần này vào SG nhưng có lẽ chưa đi được. Em vào Đông Đô Thành chõ đường Điện Biên Phủ. Có bác nào ở gần em mời CF cho vui luôn tiện giao lưu trao đổi kinh nghiệm xe pháo tí chút. Bác nào quan tâm xin các bác cứ để lại số ĐTDĐ vào đến đó em sẽ gọi ạ. Số của em 0942194219.
Nếu ai có dịp ra Phan Thiết du lịch thì ới em một tiếng em xin có mặt ngay ạ.
Một lần nữa xin cám ơn các bác rất nhiều.
Thứ nhất xe của cụ thay bình nào vào cũng được 45 hay 60 hay 90A thoải mái chỉ cần thao tác thay bình đúng tức là tắt máy , rút chìa khoá ra khỏi ổ rồi tháo cực âm ra trước là ok thôi sau đó mình cài đặt lại ngày tháng ở trong xe .... Còn việc khi họ câu bình cho bạn ko nổ đuoc là có thể do thao tác xai , dây câu kém , tiếp súc ko tốt nên ko đề Được thế thoi. Còn vấn đề khi bạn thay song mà có hiện tượng như tren thì có thể do lúc câu bình hoặc tháo lắp bình có bị chạm chập một chút . Bạn kiểm tra lại hết các cầu chì trong và ngoài xem sao

chubaycpt

Tài xế O-H
Tình hình là ngày mai em đi Đông Đô Thành 1 chuyến các bác ạ. bác nào đã đi làm xe ở đó chia sẻ cho em ít kinh nghiệm được không ạ.
Em sẽ reveiw tình hienh lại trên này để các bác cùng "chem" cho vui nhé.

chubaycpt

Tài xế O-H
Hôm rồi em có vào Đông Đô Thành. 2 bố con đi lui đi tới 4 vòng mới chui vào được Đông Đô Thành. Đến là quá khổ các cụ nhỉ.
Sau hơn 2 tiếng kiểm tra, các bác thợ ở Đông Đô Thành xác nhận là con IC Công Suất của đầu CD của xe em bị chết, do đó nó làm ảnh hưởng đến các chức năng khác. Nếu thay bộ mới DVD ở đó bao gôm cả GPS đầy đủ chức năng thì hết hơn 12tr nên em không thay vì không mang theo đủ tiền. Sau khi kiểm tra xong hết 200k em lại mang xe về với trang thái như ban đầu. Nay em lên report để các cụ biết ạ.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã quan tâm và chia sẻ cùng em.

scout123

Tài xế O-H
có một số xe DW khi tháo cọc ắc quy làm cho bộ nhớ của đài bị mất, có một số con yêu cầu nhập lại code đài , bác có thể nhập lại code đài bằng cách search google với key là Radio code GM deawoo, có 17 hay 19 code gì đó, bác ghi lại và thử từng code một. Chúc bác thành công !

ngtrtha

Tài xế O-H
Hôm rồi em có vào Đông Đô Thành. 2 bố con đi lui đi tới 4 vòng mới chui vào được Đông Đô Thành. Đến là quá khổ các cụ nhỉ.
Sau hơn 2 tiếng kiểm tra, các bác thợ ở Đông Đô Thành xác nhận là con IC Công Suất của đầu CD của xe em bị chết, do đó nó làm ảnh hưởng đến các chức năng khác. Nếu thay bộ mới DVD ở đó bao gôm cả GPS đầy đủ chức năng thì hết hơn 12tr nên em không thay vì không mang theo đủ tiền. Sau khi kiểm tra xong hết 200k em lại mang xe về với trang thái như ban đầu. Nay em lên report để các cụ biết ạ.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã quan tâm và chia sẻ cùng em.
bị chết IC công suất nếu thay được con đó thì có hết bệnh được không bác

chubaycpt

Tài xế O-H
bị chết IC công suất nếu thay được con đó thì có hết bệnh được không bác
Em cũng không rõ nữa. Nghe mấy bác thợ trong Đông Đô Thành báo thay nguyên bộ hết 12tr nên 2 bố con bồng bế nhau lên xe sang quận 8 đón đồng chí "Tổng Bí Thư" về PT luôn các cụ ạ.
[MERGETIME="1402410430"][/MERGETIME]
có một số xe DW khi tháo cọc ắc quy làm cho bộ nhớ của đài bị mất, có một số con yêu cầu nhập lại code đài , bác có thể nhập lại code đài bằng cách search google với key là Radio code GM deawoo, có 17 hay 19 code gì đó, bác ghi lại và thử từng code một. Chúc bác thành công !
Cám ơn cụ. Em sẽ thử xem sao, nhưng theo chuẩn đoán của các cụ trong DDT thì máy CD của em bị cháy con IC công suất, đúng như cụ Viettri_Phutho đã báo cho em biết trước đây rồi ạ.
[MERGETIME="1402410436"][/MERGETIME]
Cám ơn cụ. Em sẽ thử xem sao, nhưng theo chuẩn đoán của các cụ trong DDT thì máy CD của em bị cháy con IC công suất, đúng như cụ Viettri_Phutho đã báo cho em biết trước đây rồi ạ.
[MERGETIME="1402410446"][/MERGETIME]

chubaycpt

Tài xế O-H
Tình hình là sau khi đặt mua 2 con IC từ bên kia về hết 40 Obama thay vào cũng không được nên em đã làm 1 bộ DVD có đầy đủ các chức năng hết 8,5tr rồi các cụ ạ. Hiện em dang còn 1 con IC đó, cụ nào cần em để lại cho nà.

hienphuluu

Tài xế O-H
tự làm ak bạn
[MERGETIME="1417519894"][/MERGETIME]
?
[MERGETIME="1417519961"][/MERGETIME]
các bác có tài liệu về cố vấn dịch vụ không ak/
[MERGETIME="1417519968"][/MERGETIME]
các bác có tài liệu về cố vấn dịch vụ không ak/

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên