Lacetti đời 2008 xe liên doanh bị oà ga vòng tua máy lên 2000v/p

nguyenvuong
Bình luận: 27Lượt xem: 14,030

khanhngoc

Tài xế O-H
Ðề: Lacetti đời 2008 xe liên doanh bị oà ga vòng tua máy lên 2000v/p

Phải khẳng định rằng máy bị òa ga có nghĩa là khi ta giảm ga nhưng máy không giảm vì lượng nhiên liệu vào buồng đốt không thay đổi .Đồng ý nên xem lại cảm biến bướm ga.

nguyenvantung110

Tài xế O-H
em có một cách cực kỳ hiệu quả.đó là các bác vệ sinh sạch lại cái họng hút sau đó lau kho và dùng một ít keo máy .lấy tay vặn hết tầm mở của bướm ga sau đó dùng cán to vít chèn vào lấy một ít keo máy quẹt một lớp mỏng vào phần trong của bướm ga .( chỗ tiếp xúc của cánh bướm ga với họng hút khi bướm ga ở tư thế đóng) sau đó đợi tâm 30 phút đợi keo khô các bác hãy thử bỏ cán to vít ra cho bướm ga về vị chí đóng .nhìn sao cho khe hở giũa bướm ga và cổ họng hút chỉ còn khe rất nhỏ là được.đảm bảo hết òa ga ngay.chú ý dành cho bướm ga có cả dây đi ga nhé

Huuha1619

Tài xế O-H
chiều nay khách vào bảo em kiểm tra xe bệnh này các bác ah.con laceti đời 2008 xe liên doanh bị oà ga vòng tua máy lên 2000v/p. em đã vệ sinh cổ ga.và các cảm biến nhưng không hết.cứ đề máy là vòng tua lên như thế ngay.nhưng bật điều hoà và đèn pha khi ép tải vào là vòng tua tự tụt xuống còn 800v/p. ga thốc lên lại bị bác ah.dập dập ga vài phát nó lại xuống .chạy thử trên đường ép tải vào thì đỡ bị hơn nhưng âm côn ga thốc lên là bị liền,.em đi mượn máy quét thì không có bệnh gì .những lúc ga ổn định thì độ mở bướm ga khoảng 5% khi oà ga độ mở là 7% .em định thay cụm mô tơ ga đó.không biết có hết không mà không hết thì chít em.các bác tư vấn giúp em để ngày mai em còn chiến đấu.thanks cả nhà
Thay bướm ga cụ nhé hết luôn

Mao_Nguyen

Tài xế O-H
em có một cách cực kỳ hiệu quả.đó là các bác vệ sinh sạch lại cái họng hút sau đó lau kho và dùng một ít keo máy .lấy tay vặn hết tầm mở của bướm ga sau đó dùng cán to vít chèn vào lấy một ít keo máy quẹt một lớp mỏng vào phần trong của bướm ga .( chỗ tiếp xúc của cánh bướm ga với họng hút khi bướm ga ở tư thế đóng) sau đó đợi tâm 30 phút đợi keo khô các bác hãy thử bỏ cán to vít ra cho bướm ga về vị chí đóng .nhìn sao cho khe hở giũa bướm ga và cổ họng hút chỉ còn khe rất nhỏ là được.đảm bảo hết òa ga ngay.chú ý dành cho bướm ga có cả dây đi ga nhé
Là sao bác, keo máy là keo gì ý bác, bác có hình ảnh cụ thể k? Gửi e tham khảo vs, xe e vòng tua lên 2000, có khi hơn, e khốn khổ vs con vk2 của e quá

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Là sao bác, keo máy là keo gì ý bác, bác có hình ảnh cụ thể k? Gửi e tham khảo vs, xe e vòng tua lên 2000, có khi hơn, e khốn khổ vs con vk2 của e quá
Bác không phải là thợ nên không hiểu được keo máy. Lượng keo dùng nhét vào bướm cũng ít.Bác ra xưởng xin anh em 1 tý mà dùng

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên