Lạnh everest cần giúp đỡ

hoapro
Bình luận: 29Lượt xem: 2,220

hoapro

Tài xế O-H
bác chủ thớt bung hết ra đi , dầu đen hay ko đen cũng phải vs lại hết , nếu đen thì phải vs thật kĩ, để có thể kiểm soát lượng dầu trong hệ thống, con này dùng túi lọc nhìn từ đầu xe phía bên phải dàn nóng trong cái ống nhôm phình to đi liền dàn ấy , bác tháo ra thay túi thôi,túi dài 100k túi ngắn 50k ,

nếu phin ko bí thì van bị hỏng bác ạ, phải thay thì mới ổn định áp được
[MERGETIME="1431791184"][/MERGETIME]

bác vs các dàn , thay phin , kiểm tra van tiết lưu , nếu còn dùng đc thì mới dùng lại , còn nếu là em a thay cho chắc , là ok bác ạ
Làm sao để biết van tiết lưu còn tốt,mở rộng hay mở hẹp vậy cụ?E dùng miệng thổi thì thấy hơi vẫn thông qua cụ ạ.E so sánh cái mới mua về với cái cũ thì thấy cái cũ thổi nặng hơn 1 tí

antrungan

Tài xế O-H
Làm sao để biết van tiết lưu còn tốt,mở rộng hay mở hẹp vậy cụ?E dùng miệng thổi thì thấy hơi vẫn thông qua cụ ạ.E so sánh cái mới mua về với cái cũ thì thấy cái cũ thổi nặng hơn 1 tí
nếu muốn chuẩn thì phải có mấy cân van bác ạ , khi đặt vào máy cân nhìn đồng hồ sẽ thấy van hẹp hay mở rọng thì chỉnh con lục giác là được , còn a e mình ko có máy thì dùng kinh ngiệm là sẽ biết van rộng hay hẹp thôi, van rông nắp trên hệ thống hạ áp sẽ cao , cap áp ko lên cao được gần giống như thông đó bác còn hẹp thì ngược lại bác ạ

anhphuong1991

Tài xế O-H
dầu mà thừa bác không thay túi thì bác định bỏ túi đi hay sao,để túi lại thì tắc 100%
[MERGETIME="1431762807"][/MERGETIME]
bác chủ thớt bung hết ra đi , dầu đen hay ko đen cũng phải vs lại hết , nếu đen thì phải vs thật kĩ, để có thể kiểm soát lượng dầu trong hệ thống, con này dùng túi lọc nhìn từ đầu xe phía bên phải dàn nóng trong cái ống nhôm phình to đi liền dàn ấy , bác tháo ra thay túi thôi,túi dài 100k túi ngắn 50k ,kiểm tra xem nếu túi ko ướt đẫm dầu thì bác thay van tiết lưu đi
nếu túi lọc ướt đẫm dầu là thừa dầu hả bác

hoapro

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Hôm qua e giao xe r,làm xong cũng ko lạnh mấy các cụ ạ.lạnh xuống hơi lâu.chạy thử xe trời tối thì dc 9 độ.ko biết trưa nắng thì thế nào,vẫn chưa thấy khách phản hồi.
Để garanti thì chỉ xuống dc 15 độ thôi các cụ ạ.hic
Xe này e thay giàn lạnh,thay túi lọc,chăm thêm 90ml dầu,sạc 700g gas.
Áp bên cao:11kg,thấp 2,6kg lúc garanti

hungem

Tài xế O-H
Nhiệt độ lạnh như vậy là không đạt rôi ban,bên cao áp 11kg,mình nghĩ lóc bị kém rồi ấy bạn,nếu khách quay lại bạn nên xem lại lóc lạnh,giàn nóng và nhớ bắt thêm quạt giải nhiệt giàn nóng nhé

nhohai

Tài xế O-H
nó chỉ hơi vàng vàng 1tis thôi cụ ah
bác cứ tháo tất cả hệ thống ra rồi sục rửa lại thật sạnh rồi kiểm tra lại phin lọc và van tiến luu rồi châm dầu bơm ga lại là ok thôi mà.nếu có mắt lọc thì bác cứ xả ga vào cho trong mắt lọc là xong thôi mà

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên