lổi động cơ Isuzu 5 tấn

quenloicu2
Bình luận: 15Lượt xem: 2,466

quenloicu2

Tài xế O-H
Em có con Isuzu 5 tấn đời 2005 , đang chạy tự dưng tắt máy , không làm thế nào cho nó nổ lại được . Em đã tháo hôp ECU của xe sang thử xe khác thi xe khác nổ bình thường . Mượn hộp xe khác sang lắp con này lại không nổ , em thay hết các cảm biến rồi mà nó không nổ ? xin các bác giúp dùm

manhprogoi

Tài xế O-H
Em có con Isuzu 5 tấn đời 2005 , đang chạy tự dưng tắt máy , không làm thế nào cho nó nổ lại được . Em đã tháo hôp ECU của xe sang thử xe khác thi xe khác nổ bình thường . Mượn hộp xe khác sang lắp con này lại không nổ , em thay hết các cảm biến rồi mà nó không nổ ? xin các bác giúp dùm
xe đang đi tự nhiên tắt máy là do hệ thống đánh lửa,xăng,hơi nén.....bác kiểm tra xem.xe đang đi mà tắt máy chỉ có lỗi vậy thui...

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
bác nóng tính quá,chưa gì nữa là tháo ECU ra rồi,manhprogoi đã nói,xem đèn báo enzieg có báo lỗi gì kg..v.v.v.. sợ đứt đâu đó dây mạch nguồn ecu hay gì đó,từ từ sẽ tìm ra thôi bác,bác nói rõ hơn tí đễ ae dễ tư vấn.chúc bác thành công

quenloicu2

Tài xế O-H
bác nóng tính quá,chưa gì nữa là tháo ECU ra rồi,manhprogoi đã nói,xem đèn báo enzieg có báo lỗi gì kg..v.v.v.. sợ đứt đâu đó dây mạch nguồn ecu hay gì đó,từ từ sẽ tìm ra thôi bác,bác nói rõ hơn tí đễ ae dễ tư vấn.chúc bác thành công
hic máy nó báo đèn vàng , thợ nó đổi riết giờ hết báo lổi , nhưng máy vẫn không chịu nổ bác à , em không phải thợ nên không giải thích rỏ được mong các bác thông cảm , xin các bác chỉ dùm em ?

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
vậy cho em hỏi vài câu
.bác có thấy kim phun có phun kg bác
.áp suất dầu là bao nhiêu vậy bác
.xe bác đi dc bao nhiêu rồi tình trạng dây cơro ra sao vậy bác.
.kg lẽ bị silinoi của bơm áp suất.
.nếu có bugi xong kt luôn bác nha
còn lại là các dây cảm biến.

luckyboy270993

Tài xế O-H
Có nhiều nguyên nhân làm động cơ tắt máy. Chưa gì mà cụ đã kiểm tra ECU rồi như vậy là quá vội, cụ nên kiểm tra béc phun, kiểm tra bugi xông là quan trọng nhất em thì nghi ngờ bên đó nhiều hơn, nếu không hết thì cụ kiểm tra các bộ phận khác như cảm biến, heo dầu....

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
lời khuyên cuối cùng,nếu có đi bảo trì xe hay sữa tìm nơi nào quen biết chất lượng tuy giá hơi cao tí nhưng bù lại xe dc sửa nhah với tốt.chúc bác gặp dc nhiều mai mắn

minhdan

Tài xế O-H
BẠn kiểm tra lại bơm chưa? Nó dùng bơm HP mấy? Khi bơm không đủ áp thì hộp không mở xung ra kim là chắc chắn

B

bluestar30

Khách
Cũng nhân chủ đề này bác nao co xe xăng đang chay mà chết máy như có ma thi cẩn thận dây cao áp dính vào vỏ máy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên