Cảm biến trục cam, trục cơ hỏng có đánh lửa không?

P
Bình luận: 16Lượt xem: 1,385

Vinhtran10

Tài xế O-H
các bác cho e hỏi ngu tý ; cảm biến trục cơ hay cam mà bị chết thì mobin có đánh lửa ko ạ!!!!
Không nhé!!!vì việc đánh lửa và phun xăng trên động cơ phụ thuộc vào tín hiệu phát ra bởi đĩa xung.trục cam và trục cơ nhận tín hiệu đó.để gửi tín hiệu về ECU nhằm biết đc vị trí của piston và sẽ điều chỉnh việc phun và đánh lửa.....

maithanhthi

Tài xế O-H
không đánh lửa, đây là hai cảm biến hết sức quan trọng trên xe phun xăng hoặc phun dầu. tín hiệu Ne, G sẽ báo về ECU để ECU khiển chân IGT và IGF thực hiện việc đánh lửa đúng thời điểm. bác dùng Gscan đo xung em G và Ne, xác định xem có chết không nhé.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
không đánh lửa, đây là hai cảm biến hết sức quan trọng trên xe phun xăng hoặc phun dầu. tín hiệu Ne, G sẽ báo về ECU để ECU khiển chân IGT và IGF thực hiện việc đánh lửa đúng thời điểm. bác dùng Gscan đo xung em G và Ne, xác định xem có chết không nhé.
- IGF chỉ có ở Toyota
- Với Toyota thì không có tín hiệu trục cam thì vẫn đánh lửa và nổ

chu_thodien

Tài xế O-H
Chỉ có điều khiển IGT chứ IGF không có điều khiển gì cụ ạ. IGF là tín hiệu phản hồi của mobin đánh lửa gửi về ECU động cơ để cho nó biết đã đánh lửa.

Bác Cái Bánh Xe nói đúng với xe Toyota, không có tín hiệu trục cam thì vẫn nổ được bình thường. Chỉ là đc lúc thì có thể chết máy, hoặc đề nhát nổ nhát không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên