Máy phát điện Caterpillar 150 kva

hoanghao.jct
Bình luận: 14Lượt xem: 2,217

hoanghao.jct

Tài xế O-H
Chào các cụ ạ ! em có con máy phát điện caterpillar 150 kva hiện trạng là :
- Bật chìa khóa sau đó đề bình thường thì nổ
- bật chìa khóa ấn tắt công tắc tắt khẩn cấp thì máy báo lỗi hình tam giác có 2 vạch, ấn đề thì không có tín hiệu ạ, lúc đó phải tắt chìa khóa đi và bật lại thì có lúc hết báo lỗi, lúc thì không. Không báo lỗi tam giác 2 vạch đó thì đề bình thường ạ

Các cụ cho em hỏi cái lỗi hình tam giác đó là gì ạ, có người bảo phải reset lại mà em không biết đó là lỗi gì ạ.

Mong các cụ giúp đỡ, em cảm ơn các cụ ạ !

hoanghao.jct

Tài xế O-H
hình ảnh lỗi đây các cụ ạ !

thienlv

Tài xế O-H
Khi cụ ấn nút dừng khẩn cấp thì nó báo lỗi là đúng và cũng không đề được là bình thường, muốn đề được phải Reset lỗi đó đi. Reset bằng cách 1- ấn phím stop màu đỏ. 2- nhấn phím hình cái chuông giữ đợi đến khi trên màn hình hiện lên có chữ Reset all thì ấn Ok là xong.

hoanghao.jct

Tài xế O-H
thanks cụ nhé ! em xử lý đc sáng nay rồi cụ ạ ! cái con máy này thi thoảng nó tự hiện lỗi đó nên thành ra ko khởi động đc chứ chưa cần ấn nút tắt khẩn cấp cụ ạ !
Cảm ơn cụ lần nữa nhé ! ^^

xetongtoc

Tài xế O-H
Để reset lỗi thì làm theo cách của bác thienlv là chuẩn. khi cần nhà em hay làm thủ công: Cắt khoá mát hoặc tháo cọc bình.
Khi đèn cảnh báo tam giác + 2 vạch sáng thì có nghĩa là máy phát đang gặp sự cố tắt máy (shutdown events). Máy sẽ chủ động dừng động cơ hoặc không cho phép khởi động động cơ để bảo vệ máy và phụ tải.

hoanghao.jct

Tài xế O-H
Để reset lỗi thì làm theo cách của bác thienlv là chuẩn. khi cần nhà em hay làm thủ công: Cắt khoá mát hoặc tháo cọc bình.
Khi đèn cảnh báo tam giác + 2 vạch sáng thì có nghĩa là máy phát đang gặp sự cố tắt máy (shutdown events). Máy sẽ chủ động dừng động cơ hoặc không cho phép khởi động động cơ để bảo vệ máy và phụ tải.
con máy này cũng tắt chìa khóa như cụ nói nhưng có lúc tắt cũng không được cụ ạ ! em tìm trên youtobe thì người nước ngoài cũng chỉ bảo như các cụ nói. Thanks cụ đã góp ý ạ !

hoanghao.jct

Tài xế O-H
Chào cụ. Hôm nay em nó nghẻo thật cụ ạ, em reset rồi làm đủ cách vẫn ko đc, chuyển hết về inactive trong phần Genset control của các mục vẫn báo lỗi tam giác 2 vạch đó cụ ạ, mà máy này có trước đây thỉnh thoang bị phải mất cả tiếng mãi sau tự đc cụ ạ.
Mong cụ cho em thêm ý kiến ạ ! tks cụ !

hoanghao.jct

Tài xế O-H
Chào cụ. Hôm nay thì em nó nghẻo hẳn cụ ạ, em reset cũng ko đc, chuyển hết về inactive trong phần genset control rồi mà vẫn báo đèn tam giác 2 vạch đó cụ ạ. Em nó có tiểu sử trước đây thi thoảng bị và hôm nay thì nghẻo luôn cụ ạ !
Nhờ cụ giúp đỡ ạ
Tks cụ !

hoanghao.jct

Tài xế O-H
Mình làm về máy phát, nếu Cụ cần gì trong phạm vi có thể mình sẽ tư vấn giúp.
Cụ ơi vẫn ko đc cụ ạ, vì ở đây có 2 mày giống nhau nên em thay con cảm biến tốc độ của em đag còn sống mà vẫn ko đc cụ ạ, mà tháo ở con máy kia ra thì nó vẫn nổ đc một tí rồi tắt chứ ko báo lỗi như con này cụ ạ !

xetongtoc

Tài xế O-H
Model ? Serial number của máy là gì?
Bác kiểm tra lại thông tin của máy. Vì dòng máy phát CAT công suất nhỏ có thể sử dụng động cơ Cat hoặc Perkins

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên