Mazda 6 Cần Giúp Đở

alibabu
Bình luận: 8Lượt xem: 1,576

alibabu

Tài xế O-H
chào các bác mình đang sửa e mazda 6 đời 2004 hộp số A/t gặp tình trạng đậu một chổ lên ga vô tư và để cả tiếng vẩn ok.
nhưng khi chạy khoản 5 km là bị tắc máy đột ngột. khi bị tắc máy thì đề cái là nổ liền chạy tiếp khoản 1km là bị tiếp và cứ thế lập đi lập lại.
mong các anh em nào làm dòng này nhiều và gặp tình trang này tư vấn giúp dùm.
em đã vệ sinh các giắc cắm dây điện và kiểm tra bơm xăng và thay bugi lọc gió, nhưng vẩn ko ổn.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em mới đại tu máy em này xong.nhưng nó lại là MT.theo như mô tả của bác thì là xe chạy ới có hien tượng này,như vậy nó nằm ở bộ phận truyền lực.nhưng mà AT thì khó mà làm chết máy như vậy được.bác kiểm tra kĩ xem nó bị ở phần máy hay hộp số,khi chết máy là lúc đang đi ga hay là để garangti

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn thử mở nắp bình xăng chạy thử xem mình sợ tắc đường thông khí .khi chạy xe ga cao bình xăng bị hiện tượng chân không dẫn đến thiếu và hết xăng .chúc bạn thành công

alibabu

Tài xế O-H
xe mình đang chạy ga binh thường bac boyhaiphong ơi, còn bác halong62 nói thì mình củng thử rồi và củng vệ sinh cả hệ thống chân ko nhưng vẩn ko ổn. có khi nào nó bị hệ thống rele ko các bác

kuop

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem có lỗi gì không ạ. Nếu bị lỗi rơ le điện chắc sẽ có lỗi. Nếu k có lỗi e nghi bị xăng. Cụ cắm cái đồng hồ đo áp xăng vào chạy thử xem sao. Chúc cụ thành công!

kuop

Tài xế O-H
Bác kiểm tra xem có lỗi gì không ạ. Nếu bị lỗi rơ le điện chắc sẽ có lỗi. Nếu k có lỗi e nghi bị xăng. Cụ cắm cái đồng hồ đo áp xăng vào chạy thử xem sao. Chúc cụ thành công!

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
A/t là hộp số tự động ah?nếu đúng bạn kiểm tra lọc dầu ở hộp số đó và xúc rửa là ok,nhưng chỉ được một thời gian ngắn thui.còn triệt để thì bạn bổ họp số và kiểm tra các lá côn và thay thế là ok.em cúng bị hiện tượng như vậy.mong sẽ giúp được cho cụ

alibabu

Tài xế O-H
báo các bác biết là bệnh của em nó là do con cảm biến đánh lửa hall nằm ở đầu bu li cốt máy bị chập trờn nên xảy ra hiện tượng đó, e đã làm xong. cám ơn các bác đã cùng hộ trợ tư vấn nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên