Ống hơi trên lắp máy để làm gì

H
Bình luận: 6Lượt xem: 4,293

huyha2

Tài xế O-H
em đi thực tập, thấy động cơ xăng (em chưa được làm máy dầu) ví dụ như con vios có ống hơi thông từ khoang nắp máy tới đường ống nạp (phía sau lọc gió). em ko biết nó để làm gì, hỏi mấy anh trong xưởng thì anh ấy chỉ bảo là ống thông hơi, hỏi thầy hướng dẫn thì thầy bảo chưa nhìn thấy nó. bác nào cho em biết nó để làm gì, tại sao làm thế, hơi ở đây là gì thế ạ

Duyleauto

Tài xế O-H
em đi thực tập, thấy động cơ xăng (em chưa được làm máy dầu) ví dụ như con vios có ống hơi thông từ khoang nắp máy tới đường ống nạp (phía sau lọc gió). em ko biết nó để làm gì, hỏi mấy anh trong xưởng thì anh ấy chỉ bảo là ống thông hơi, hỏi thầy hướng dẫn thì thầy bảo chưa nhìn thấy nó. bác nào cho em biết nó để làm gì, tại sao làm thế, hơi ở đây là gì thế ạ

Trong quá trình làm việc của động cơ khí cháy thường lọt từ buồng cháy xuống hộp trục khuỷu. Điều đó làm cho dầu nhờn dễ bị ô nhiễm và phân hủy do các tạp chất cháy đem xuống. Ngoài ra do hiện thượng lọt khí, nhiệt độ bên trong hộp trục khuỷu cũng tăng lên làm hại đến tính năng hóa lý của dầu bôi trơn. Vì vậy để tránh vấn đề trên người ta dùng biện pháp thông gió cho hộp trục khuỷu, lợi dụng chân không để đưa khí vào trong buồng đốt.

dream2012

Tài xế O-H
Theo chu trình làm việc khi các piston đi xuống sẽ tạo ra áp xuất nén ở buồng trục khuỷu vì vậy cần phải có lỗ thông hơi để ko khí đươc thoát ra ngoài.còn khi piston đi lên thì lại hút từ ngoài vào trong.Viecj nối lên bộ lọc gió sẽ giải quyết 2 vấn đề,Khí từ buồng máy vào bộ lọc là khí nóng được tận dụng làm khí hoà trộn cho xăng gióp hoá ga nhanh hơn,khí từ bộ lọc vào buồng máy là khí sạch và mát sẽ giúp tản nhiệt dầu và máy ko bị bụi bẩn.Thầy nào dạy em mà đểu thế .ko biết thì là dốt chắc chỉ lý thuyết suông chưa sửa chữa bao giờ,còn có biết là loại thầy dấu nghề ,loại này tính đố kị cao sợ trò giỏi hơn minhfXin chia buồn cùng e gặp thằng thầy chẳng ra gì...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên